• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่หือไม่อือ  (อ่าน 1176 ครั้ง)

B4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    ไม่หือไม่อือ
    « เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 09:09:55 am »
       หลังจากที่เจ้าB4จอดใต้ต้นมะยมเป็นเวลาเกือบ5เดือน...เอาไปขับเล่นในหมุ่บ้าน
    กระจกคนนั่งซ้ายไม่ขึ้นไม่ลง...วิทยุรถไม่ติด ....ยาวกันไปได้เวลารื้อรถกันอีกรอบครับ
          หากมีปัญหาในการรื้อจะรบกวนใช้ช่องทางนี้ในการแก้ปัญหานะครับ
                       ขอบคุณทุกท่านไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: ไม่หือไม่อือ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 01:37:32 am »
    ลงมือเองเลยหรือครับ ยังไงก็ส่งเสียงเข้ามานะครับ

B4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 04:40:04 pm »
    ----รายงานความเสียหาย----
    1.กระจกไฟฟ้าด้านซ้ายเงียบสนิท...งงเลย กดสวิทย์จากคนขับและคนนั่งไม่ได้เงียบสนิท
    2.ใช่มาซักสองอาทิตย์ สตาทน้ำมันไม่ได้แก็สได้แต่มีกลื่นแก๊สแถวหม้อต้มบางๆไม่รู้ว่าจากมิกเซอร์หรือหม้อต้มยังไม่ได้ดูเลย
    3.วิทยุ--ก็แปลกไป แอมป์ไฟไม่เข้าก็เลยถอดออกหมดเลย
    4.ปั้มพาวเวอร์มีน้ำมันที่สาย
    5.เกียร์ธรรมดาที่แปลงจากGTIของเดิมเข้ายากตอนนี้ยากหนักเลยสงสัยปั้มจะเสียเหยียบแล้วแป้นมันจม
    6.สายพานพัดลมขาด
    7.ท่อเหล็กจากปั้มน้ำผุ
    สรุป....ภรรยาสุดที่รักบอกให้จอด...
    เดี่ยวเริ่มรื้อครับพี่.........แล้วจะมาสอบถามใหม่นะครับ

หะมู

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 10:29:49 pm »
    ข้อ ๕ ลองดูที่ปลายสายครัช รถผมเดิมเป็นเกียร์อัตโนมัติ ตอนหลังเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา (แต่ไม่ใช่จีทีไอ) ขับดีๆ เหยียบแป้นจมเลย แล้วไม่เด้งกลับด้วย เข้าเกียร์ไม่ได้ ปรากฏว่าตัวล๊อกปลายสายครัชมันน่าจะรูด มันเป็นก้อนยางเหมือนกับยางเบรกจักรยานมีประกับเหล็กประคองไว้ อาจจะเป็นตัวนี้ก็ได้  ส่วนข้ออื่นๆ คงต้องฟังท่านอื่นๆ ดู ยังดีนะครับถึงรถจะมีปัญหาอย่างไร ภรรยาก็ยังเป็นสุดที่รักอยู่ (ที่เราเชื่อฟังด้วย ฮิ ฮิ)

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2016, 07:28:53 pm »
    ถ้าเกียร์ธรรมดา gti ใช้คลัชท์น้ำมันแล้วครับพี่หะมู ผมก็พึ่งเปลี่ยนปั๊มคลัชท์ตัวบนมา vr6

หะมู

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 04:23:19 am »
    อ้าวเหรอ ขอบคุณที่เมตตาบอกคับ