• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีถอดเพลาขับด้านซ้าย (ผู้โดยสารนั่ง) passat b4 ครับ  (อ่าน 848 ครั้ง)

yanakorn

• บุคคลทั่วไป
    8:ผมเอาไม่ออกครับ คือ ถอดออกจากเกียร์และล้อได้แล้ว แต่ไม่สามารถนำเพลาขับออกมาได้ ติดตรงตูดเกียร์กับแท่นเกียร์ครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับจะเปลี่ยนยางหุ้มเพลาครับ 
    ขอบคุณครับ

หะมู

• Hero Member
    ผมเองก็รอดูอยุ่เผื่อมีใครทราบเข้ามาแนะนำ ก็คงต้องเป็นช่างโฟล์ก หรือเจ้าของรถที่สามารถเซอร์วิสรถตัวเองได้แบบคุณ ผมก็เพิ่งเปลี่ยนไปข้างนึง (กอล์ฟ แวเรี้ยนท์) แต่ไม่ได้มุดเข้าไปดู ทั้งๆ ที่ก็ไม่ได้ทิ้งรถไปไหน ผมว่าลองแวะเข้าไปถามช่างโฟล์กสักอู่ดูก่อนดีไม๊ครับ พักนี้บอร์ดเรามันเงียบๆ กลัวจะรอนาน

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    5ถอดน๊อตแท่นเครื่องตัวหน้าแล้วขึ้นแม่แรงที่ระหว่างเครื่องกับเกียรให้เครื่องลอยขึ้นมานิดหนึ่งก็เอาออกได้แล้วครับ