• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: B4 หน้าปัดไม่ทำงาน นาฬิกา ความเร็วรอบ นิ่งสนิท  (อ่าน 1015 ครั้ง)

sanwale

• Newbie
    • *
    จอดรถไว้สองอาทิตย์ แบตเปลี่ยนใหม่ เป็นเมื่อเฃ้านี้ครับ ตอนก่อนสตาร์ทก็ขึ้นปรกติ พอสตาร์ทเครื่องติด หน้าปัดไม่ทำงาน นาฬิกา ความเร็วรอบ นิ่งสนิท ระบบไฟเลี้ยงหน้าปัด ผ่านฟิวตัวไหนครับ ผมลองหาแล้วไม่เจอ ชอบคุณครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: B4 หน้าปัดไม่ทำงาน นาฬิกา ความเร็วรอบ นิ่งสนิท
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 05:18:49 pm »
    ช่วงนี้คงหยุดกันเยอะ รอหน่อยนะครับ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    Re: B4 หน้าปัดไม่ทำงาน นาฬิกา ความเร็วรอบ นิ่งสนิท
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 02:56:26 am »
    เครื่องติดด้วย อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน สงสัยปลั๊กด้านหลังหลุดหรือหลวมก็อาจเป็นได้มั้งครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 09:55:09 pm »
    เรือนไมล์มีปัญหาแต่ซ่อมได้ครับเอามาดูก่อนครับอย่าปล่อยไว้นะครับไฟช๊อตลุกตรงเรือนไมล์หลายคันแล้วครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 10:01:33 pm โดย คนเล่นคลื่น »