• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สายลมจากตัวกรองอากาศ  (อ่าน 976 ครั้ง)

bank69

• บุคคลทั่วไป
    สายลมจากตัวกรองอากาศ
    « เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 10:29:19 am »
    อยากทราบว่า ท่อสายลมจากกรองอากาศ ไป เข้าหรือ ต่อ กับอุปกรณ์ตัวใดครับ บังเอิญพบว่ามันหัก ( ไม่แน่ใจว่าหักมานานแล้ว รึ ว่าเพิ่งหัก )
    มีคำถามดังนี้
    1. ท่อสายลมจากกรองอากาศไปต่อเข้ากับตัวอะไรครับ ถ้ามีรูปแสดงยิ่งชัดเจนครับ
    2. ท่อสายลม ถ้าหักนานแล้ว แสดงว่าไม่มีผลกระทบกับ ระบบเครื่องยนต์ใช่ไหน
    3. แต่ถ้าเพิ่งหัก จะมีอาการอย่างไรบ้าง
    รูปประกอบ

ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: สายลมจากตัวกรองอากาศ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 08:22:29 pm »
    ตามท่อที่อยู่ใกล้กันที่มีขนาดใหญ่กว่าอีกนิดครับมันมาด้วยกัน

namphol

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 05:11:17 pm »
    ครับผม ทราบแล้วครับ

bank69

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 03:04:38 pm »
    ขอบคุณ คนเล่นคลื่น ( ช่างเสน่ห์ ) มากครับ