• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หุ้มหนังหัวเกียร์ พวงมาลัย  (อ่าน 949 ครั้ง)

เวนโต้สาย 4

• บุคคลทั่วไป
    หุ้มหนังหัวเกียร์ พวงมาลัย
    « เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 12:11:04 pm »
    พอดีหัวเกียร์(เซียงกง)เวนโต้ ซึ่งเปลี่ยนมาเป็นครั้งที่สองแล้วมีอาการแตกร้าว เลยคิดว่าจะเอาหนังมาหุ้มเกียร์ ทำไปพร้อมกับพวงมาลัยที่มันลอกจนเปื่อยไปแล้ว เลยอยากได้ร้านที่รับทำฝีมือดีๆหน่อย แต่ถ้าจะไปร้านช่างดินก้อมันไกลเกินไปครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยอะครับ ปล.ผมอยู่สาย 4 รึถ้าได้ย่านฝั่งธนจะดีไม่น้อย

หะมู

• Hero Member
    Re: หุ้มหนังหัวเกียร์ พวงมาลัย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 12:55:04 am »
    ลองไปคุยดูไม๊ ร้านนิยมเบาะยนต์ เพชรเกษม ๘๑ ซ้ายมือเยื้องๆ กับไทยรุ่ง ช่างนิคม โทร. ๐๘๑-๓๑๙ ๐๘๐๖ ช่างไทยๆ ชาวลำปาง เค้ารับงานของไทยรุ่งประจำ ตอนอยู่อ้อมน้อยเคยใช้บริการกรุเพดานรถตู้และทำหมอนพักศรีษะรถแวเรี้ยนท์ งานก็เรียบร้อยดี ราคาไม่แพงเว่อร์นะ

เวนโตสาย 4

• บุคคลทั่วไป
    Re: หุ้มหนังหัวเกียร์ พวงมาลัย
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 05:43:29 pm »
    ไปร้านที่พี่หะมูแนะนำมาแล้วครับ งานดี หนังแท้สีสวย ราคาไม่แพงเวอร์สมคำร่ำลือจิง ขอบคุณมากครับพี่

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 12:05:17 am »
    ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ แสดงว่าผมไม่หน้าแตก ช่างนิคมยังคงทำงานได้เสมอต้นเสมอปลาย