• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนtpaรอบเดินเบาแล้วก้ยังมึน  (อ่าน 1041 ครั้ง)

ตั๊กตุ๊กติ๊ก

• บุคคลทั่วไป
    พี่คับพอดีเวนโต้ผมเปลี่ยนตัวเดินเบาแล้วก้เหมือนอาการเครื่องเร่งก้ยังไม่หายขาดอาการของมันคือถ้าเราจอดรถตอนเครื่องเย็นพอสตาร์ทรถผมรอบเหยียบรอบขึ้นไปสัก4พันรอบมันจะค้างค้างอยู่อย่างนั้นรอบกดคันเร่งไปอีกมันก้จะลงมา3พันเหมื่อนการเหยียบคันเร่งไปกระตุ้นให้เดินเบาทำงานกว่ารอบจะนิ่งไม่ค้างต้องรอพักนึงให้เครื่องร้อนแต่ตอนวิ่งยังไม่เป็นนะคับเพราะผมไม่กล้าเหยียบกลัวมันจะค้างแต่ตัวเดินเบาก้ทำงานนะคับแต่ไม่รู้ทำงานปกติรึป่าวเพราะจิงๆแล้วตอนเราสตาร์ททิ้งไว้ถึงไม่ได้เหยียบคันตัวเดินเบาก้จะทำงานถีบเข้าถีบออกตลอดเวลาแต่นี่มันทำงานเฉพาะตอนที่เหยียบคันเร่งแล้วปล่อยถึงจะทำงานทีหรือผมเข้าใจการทำงานของมันผิดคับแล้วเปลี่ยนตัวใหม่แล้วที่มันยังมีอาการรอบค้างอยู่อาจจะเกิดจากอะไรได้บ้างคับของมันมีปลั๊ก6ขารบกวนผู้รู้คับขอบคุณคับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: เปลี่ยนtpaรอบเดินเบาแล้วก้ยังมึน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 09:43:22 pm »
    เซ็นเซ่อร์อุณภูมิที่ท่อน้ำหน้าเครื่องครับ

ตั๊ก

• บุคคลทั่วไป
    Re: เปลี่ยนtpaรอบเดินเบาแล้วก้ยังมึน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2016, 10:50:44 am »
    เซ็นเซอร์อุณหภูมิเสียหรอคับมันทำงานร่วมกันกับตัวเดินเบาอย่างไรคับมีวิธีแก้ไขมั้ยคับรบกวนด้วยคับ