• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอผูู้รู้ passat 1.8 ปี 1996 หน่อยครับ  (อ่าน 1348 ครั้ง)

จักร ชร. มส.

• Newbie
    • *
    ขอผูู้รู้ passat 1.8 ปี 1996 หน่อยครับ
    « เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 02:05:16 am »
    ตอนนี้รถจอดมา ได้ 4 เดือนแล้วครับ จะขายเศษเหล็กก็เสียดาย

อาการคือ สตาทไม่ติดครับ เสียบกุญแจแล้ว ติดแล้วก็ดับครับ เป็นแบบนี้มา เลยเรียกช่างแถวบ้านมา เค้าบอกเป็นที่เครื่องมั้ง ระบบเกียร์มั้ง คือก่อนหน้านั่นมันมีอาการ วูบ ๆ ดับ ๆ อะครับ(แม่ผมไปติดแก๊สตอนได้มา) เกี่ยวกับแก๊สไหมครับ แต่ช่างแก๊สก็มาเช็คแล้วเขาบอกไม่ได้เป็นที่แก๊ส หลังจากนั้นจอด ผมก็ ติดเครื่อง มันก็เป็นแบบเดิมครับ อยากรู้ว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร  อยากซ่อมแล้วเอามาขับอะครับ  เห็นคนที่ใช้งานเป็นข้าใจรถ บอกใช้คุ้มมาก  รบกวนหน่อยครับ   

ติดต่อผมได้ 0979182673 นะครับ  ถ้าเป็นสั่งอะไหล่จากไหนขอบคุณครับ

vw club

• บุคคลทั่วไป
    Re: ขอผูู้รู้ passat 1.8 ปี 1996 หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 05:34:02 am »
    Immobilizer มั้ง

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: ขอผูู้รู้ passat 1.8 ปี 1996 หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 08:12:34 am »
    อยู่ละแวกไหนครับ เพื่อนๆ จะได้แนะนำอู่โฟล์คใกล้เคียงได้ถูก

เวนโต้สาย 4

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 12:18:34 pm »
    ลองเช็คดูที่ปั๊มติ๊กในถังน้ำมันด้วยว่าทำงานปกติดีรึป่าว

จักร ชร. มส.

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 01:42:45 pm »
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ  แต่ตอนนี้ฝุ่นเกาะเต็มหมด สตาทไม่ได้ละครับ แต่ช่างมาดูเขาบอกเป็นที่ ไมโครชิพ ครับ  กล่องไฟไรสักอย่างอะครับ  ถ้าเป็นดังเขาว่า  ราคาแพงไหมครับ ? ผมอยุ่จังหวัดเชียงราย ครับ

• Moderator
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 02:52:17 pm »
    ลองอ่านตามลิงค์เวบเพื่อนบ้านดูนะครับ อาจจะมีประโยชน์บ้าง

ลิงค์แรกเป็นอาการของระบบ immobilizer มีปัญหา

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=4693.0

ลิงค์ที่สองเป็นการแก้ไขปัญหาโดยการตัดระบบทิ้งไปเลย

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=30904.0

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 03:07:16 pm »
    คุุณอยู่แถวใหนครับ

• Moderator
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 03:21:24 pm »
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ  แต่ตอนนี้ฝุ่นเกาะเต็มหมด สตาทไม่ได้ละครับ แต่ช่างมาดูเขาบอกเป็นที่ ไมโครชิพ ครับ  กล่องไฟไรสักอย่างอะครับ  ถ้าเป็นดังเขาว่า  ราคาแพงไหมครับ ? ผมอยุ่จังหวัดเชียงราย ครับ

จขกท อยู่เชียงรายครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 10:54:02 pm »
    เห็นใจคุณจักร จร.มส. ครับ แต่อยู่ถึงเชียงรายคงจะเคลื่อนย้ายลงมากรุงเทพฯ คงไม่สะดวก เอาเป็นว่าเบื้องต้นเพื่อให้รถติดเครื่องได้ ลองติดต่อช่างที่เน้นว่าซ่อมโฟล์กไม๊ครับ
    - อู่แม่สายการาจ เยื้องเทสโก้ โลตัส แม่สาย โทร. ๐๘๑-๗๔๖ ๖๕๙๐
    - อู่เอกรินทร์ คาร์เซอร์วิส สี่แยกแม่กร ก่อนถึงตัวเมือง ช่างกบ โทร. ๐๘๑-๕๙๔ ๗๒๐๕
    ทั้งสองที่นี่ต้องเรียนก่อนว่า ผมไม่เคยใช้บริการนะครับ แต่เป็นข้อมูลที่ผมรวบรวมจากท่านอื่นว่าสามารถซ่อมโฟล์กเครื่องระบายความร้อนด้วยน้ำได้ ผมว่าดีกว่าให้คุณไปหาช่างอื่นที่เค้าซ่อมได้ทุกยี่ห้อ ที่อาจจะคาดเดาไปต่างๆ นาๆ  ที่จริงยังมีช่างชื่อลุงเว่า อยู่แถวสันคอกช้าง โทร. (๐๕๓) ๗๑๗ ๐๘๕ แต่ผมไม่แน่ใจว่าแกซ่อมแต่โฟล์กรุ่นเก่าหรือสามารถซ่อมรุ่นใหม่ด้วย ลองคุยดูก่อนนะครับ