• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: พาสสาท B4 ใส่เครื่องอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 1258 ครั้ง)

nottycaf3

• Newbie
    • *
    รบกวนถามเพื่อนสมาชิกและผู้รู้ด้วยครับผม
    รถของคุณพ่อเกียร์พัง เครื่องยนต์ก็ไม่ค่อยดี
    พาสสาท B4 รุ่นนี้ ถ้าอยากยกเครื่องใหม่
    จะใส่เครื่องอะไรได้บ้าง แพงและยุ่งยากไหมครับ
    หรือว่าเครื่องรุ่นเดิมดีอยู่แล้วครับ งบน้อยครับผม 😢😢
    ขอบพระคุณครับ

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    Re: พาสสาท B4 ใส่เครื่องอะไรได้บ้างครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 10:11:34 am »
    ใช้เครื่องเดิมดีสุดครับ แต่ที่บอกเครื่องพัง อาการเป็นอย่างไร อาจจะเปลี่ยนเฉพาะเกียร์อย่างเดียวก็ได้ครับ

nottycaf3

• Newbie
    • *
    Re: พาสสาท B4 ใส่เครื่องอะไรได้บ้างครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 09:05:56 pm »
    ใช้เครื่องเดิมดีสุดครับ แต่ที่บอกเครื่องพัง อาการเป็นอย่างไร อาจจะเปลี่ยนเฉพาะเกียร์อย่างเดียวก็ได้ครับ

อาการตัวเครื่องไม่ค่อยแน่ใจครับ ว่าจะเอาไปให้ช่างดู ก็ยังหาอู่ที่ชำนาญโฟร์คไม่ได้เลยครับ ผมอยู่ศรีราชา รถจอดนิ่งสนิทมาหลายเดือนแล้วครับ แหะๆ ว่าแต่ยกเกียร์นี่ ต้งใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับผม

โอ๊ต

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 04:21:58 pm »
    เกียร์อย่างเดียว 15000 บวกค่ายกประมาณ 2000 น่าจะไม่เกิน สองหมื่นนะครับ รวมพวกน้ำมันเครื่องด้วย

guumaowa

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 02:14:15 pm »
    สนใจอะไหล่ b4 ไหมครับ เครื่องเกียร์ยังดี พอดีรถผมไปทุ่มด้านหน้ามา กำลังถอดขายอะไหล่ รถก็จอดอยู่ชลบุรีเหมือนกัน ถ้าสนใจโทร 0859434996