• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมแอร์เป็นอะไรครับ  (อ่าน 1031 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    พัดลมแอร์เป็นอะไรครับ
    « เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 03:34:36 am »
    เมื่อสองวันมานี้ เปิดพัดลมแอร์เบอร์ 1 และ 2 ไม่มีลมพัดออกมา พอเปิดเบอร์ 3 กับ 4 ลมก็แรงปกติ บิดกลับไปเบอร์ 2 และ 1 ก็มีลมออกปกติ สงสัยว่ามันผิดปกติทำไมต้องไปเร่งที่เบอร์ 3 ก่อนแล้วกลับมา 2 และ 1 ถึงจึงทำงานเมื่อก่อนไม่เป็นแบบนี้ อะไรเสียครับ (สวิทช์แอร์ พัดลม หรือคอมแอร์) แก้ไขยังไงได้บ้างครับ (รถ B4) ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    Re: พัดลมแอร์เป็นอะไรครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 10:36:06 am »
    รถผมตอนมีอาการแบบเดียวกันนี้ เป็นสัญญาณ blower กำลังจะเสียครับ

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 02:58:56 am »
    ขอบคุณครับ ถ้า blower เสีย ต้องเปลี่ยนหรือว่าซ่อมได้ครับ วันนี้เปิดที่เบอร์ 2 ทำงานแล้ว แต่เบอร์ 1 ยังทำมั่งไม่ทำมั่ง ขออนุญาติสอบถามราคามือสองประมาณเท่าไหร่ครับ

poxx

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 01:31:24 pm »
    เช็คหน้าคอนแทคสวิทช์พัดลมก่อนครับ...