• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการผิดปรกติครับ volk caravelle ปี93 ชอบดับกลางทาง  (อ่าน 1082 ครั้ง)

varisign

• Newbie
    • *
    สอบถามอาการผิดปรกติครับ volk caravelle ปี93 ชอบดับกลางทาง
    ช่วงแรกจะดับเฉพาะตอนปิดแอร์ ปิดปั๊บ รอบตก
    ตอนนี้ สตาร์ทรถเช้าๆติดยากต้องบิดแช่ยาวๆราว 20-30 วิถึงจะติด
    พอติดแล้ว ตัดเข้าแก๊สเรียบร้อย ขับออกไปได้ซัก 100 เมตร ดับ
    สตาร์ทใหม่ ขับไปอีก 100-200 เมตร ดับอีก เป็นอย่างนี้ทุกครั้ง
    ตอนแรกคิดว่าเครื่องเย็น แต่ขับไปจนถึงเข็มอุณหภูมิเกือบอยู่ระหว่างกลางแล้ว
    ก็ยังเคยดับ 
    สิ่งผิดปรกติที่รถฟ้อง
    1. ไฟรูปปรอทวัดอุณภูมิ กระพริบ แต่น้ำในหม้อพักน้ำเต็ม
    2. ไฟบอกตำแหน่งเกียร์ออโต้ บางครั้งก็ติด บางครั้งก็ไม่ติดแล้วแต่ดวง

ต้องแก้ไขที่จุดไหนยังไงดีครับ
    มีช่างไหนแก้ไขได้บ้าง
    ขอบคุณครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    ลองดูรีเลย์เบอร์30ก่อนครับหากสงโทรมาถามได้ครับ  0817352471  ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2015, 05:59:09 pm โดย คนเล่นคลื่น »

varisign

• Newbie
    • *
    ขอบคุณมากครับ ^^