• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ เมื่อวานเอารีเลย์หมายเลข 30 ตัวใหม่มาลองสตาทไม่ติดอีกเลยครับ  (อ่าน 1324 ครั้ง)

น้อย

• บุคคลทั่วไป
    เมื่อวานเอารีเลย์หมายเลข 30 ตัวใหม่มาลองตอนเสียบเข้าไปมีช๊อตดังแป๊ะ  นิดเดียวแล้ว
    สตาทเครื่องรถไม่ติดอีกเลยครับ สต๊าทลากแต่ไม่  ชึ่งติด ทำไงได้บ้างครับ
    ลองเอา vac com เสียบดูมันขึ้นอิโมบิไลเซอร์ครับแก้ยังไรได้บ้างอ่า   :'(  ไม่น่าลองเลย กะซื้อมาไว้สำรอง T_T

น้อย

เอา b4 มาลองก็เป็นเหมือนกันแล้วจ้าา

น้อย

ลองถอด สายปั้มติ๊ก บิดกุญแจออน น้ำมันไม่มาครับท่อที่ลูกศรออกจากถัง  บิดกุญแจออน
    ผู้รู้แนะนำทีครับ

น้อย

ดูแล้วครับไม่ขาดเบื่องต้อนเปลี่ยนกล่องเครื่องแล้วครับแล้วก็ เซ็นเซอร์ตรงใกล้ๆกรองน้ำมันเครื่อง
    รีเลยปั้มติ๊ก 167 รีเรย์ 30 ก็เหมือนเดิมครับ ลองดูน้ำมันไม่มา ไฟไม่ออกหัวเทียน งงครับเป้นไรไม่รู้ 55 :'(

น้อย

เปลี่ยนกล่อง อิมโมบิไลเซอร์ก็ไม่หายคับ ต้องโค้ทกุญแจด้วยป่าว เอาไงต่อครับ มันขึ้นโค้ทแบบนี้คับ

Address 25: Immobilizer        Labels: 1H0-953-257.lbl
       Part No: 1H0 953 257 B
       Component: IMMO VWZ3Z0T2020188 V00 
       Coding: 09600
       Shop #: WSC 15576 
       VCID: 2A5BE42AD65F244EEA7-4B36

1 Fault Found:
    00546 - Data wiring faulty
                27-00 - Implausible Signal

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    ต้องฟอร์เม็ทกล่องครับส่่วนกล่องอีโมเปลี่ยนไม่ได้ครับเพราะมันต้องมีชิปคู่ตัวทุกครั้งลากไปหาช่างเถอะครับอย่าเดาเลยครับเดี๋ยวมันจะไปกันใหญ่ครับอย่างน้อยไม่ต้องเดาและหาซื้อของมาลองไปเรื่อยอะครับเชื่อผมเข้าใจว่าอยากลองซ่อมเองแต่เดาไปเรื่อยไม่คุ้มครับฝากไว้ลองคิดดูครับ

น้อย

อ่อฟอแมทกล่องได้รึครับ เอาเฉพาะกล่องไปฟอแมทได้รึป่าวครับ

หนูหริ่ง1

• Newbie
    • *
    รถอยู่ กทม.หรือ ต่างจังหวัดครับ

ต้องทำให้ อิมโม รู้จักกับ กล่องเครื่องก่อน ตรงหัวข้อ อิมโมบริไลเซอร์ นะครับ

น้อย

ทำได้โดยวิธีไหนครับ  อยู่ กทม ครับ

น้อย

ส่งเข้าอู่ไปแล้วคับ   :'(