• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอช่วยด้วย รถโฟล์คกอล์ฟ Variant ผม สตาร์ทติดแล้วดับครับ  (อ่าน 1395 ครั้ง)

nampitoung

• Newbie
    • *
    ขอช่วยด้วย รถโฟล์คกอล์ฟ  Variant ผม สตาร์ทติดแล้วดับ เพราะว่า immobilizer ล๊อค ต้องแก้ยังไงครับ  ผมลองเอากุญแจหมุนหลายๆทีแล้วสตาร์ทติด แต่ว่าจอดสักพักหนึ่ง เวลาเครื่องเย็นแล้วอาการเหมือนเดิมต้องเอากุญแจหมุนหลายๆทีแล้วถึงจะติด คล้ายๆเหมือนกับว่าตัว receiver ของ immobilizer ไม่ส่งสัญญาณไปหากล่อง หรือว่า มีประเด็นอื่น ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างและแก้ยังไงขอช่วยด้วยครับ

Golf 3 Van

• Full Member
    จากข้อมูลพี่ๆที่เคยให้ไว้

ถ้าสตาร์ทติด แล้ว2วินาทีดับ ก็น่าจะเป็นที่ immobilizer

แต่ถ้าเกินกว่านั้น มีแนวโน้มว่าอาจจะไม่ใช่

ส่วนวิธีแก้ไขเบื้องต้น ให้ลองใช้วิธีหลอกระบบ immobilizer

ถอดสายไฟกล่อง immobilizer ออก เปิดสวิตช์แล้วปิด

ทิ้งไว้5นาที เสียบสายกล่องเข้าไปใหม่

หากสตาร์ทติดแล้ว ให้ขับไปหาช่างผู้ชำนาญทำการแก้ไขต่อไปครับ

nampitoung

• Newbie
    • *
    ขอบคุณมากนะครับ ผมลองดูแล้ว ไม่ติด ก็เลยโทรเรียกช่าง เป็นว่า กล่อง immo เสียครับ เปลี่ยนกล่อง immo แล้ว OK ครับ

hs0xbm

• Jr. Member
    • **
    ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะครับว่า เปลี่ยนกล่อง IMMO แล้วต้องเซ็ทโค๊ด หรือเปลี่ยนตัวโคีดกุญแจด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

Nongnany

• Newbie
    • *
    เชคห้องเครื่องใหม่ครับ หรือไม่ก้อน่าจะเป็นหัวเทียนครับ

หะมู

• Hero Member
    ุคุณ nampitoung ยังใช้แวเรี้ยนท์อยู่นะครับ แล้วที่เชียงใหม่ใช้บริการอู่ที่ไหนครับ พอจะแจ้งข้อมูลบ้างได้ไม๊ครับ ขอบคุณครับ