• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: VW Passat CC น่าเล่นไหมครับ  (อ่าน 867 ครั้ง)

watchakorn

• บุคคลทั่วไป
    VW Passat CC น่าเล่นไหมครับ
    « เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 06:29:44 pm »
    พอดีเห็นในเน็ต ตัว passat CC ราคาอยู่ประมาณล้านนึงหรือล้านต้นๆ
    และผมเองก็มีเจ้า VW หน้ากบปี 2000 อยู่ 1 คันใช้มือเดียวมา 15 ปีแล้ว
    คิดว่าอยากเอาไป turn แล้วผ่อนเอาครับ

ตัวนี้มีข้อดีข้อเสียอะไรที่ต้องดูบ้างไหมครับ ผมเห็น option ภายในแล้วน้องๆ CLA เลยนะ
    เห็นราคาลงมาเยอะ เลยสนใจเป็นพิเศษน่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    เครื่องกี่แรงม้า กินน้ำมันมากไหม จุกจิกไหม  ออฟชั่นเด่นๆของตัวนี้มีอะไร

ขอบคุณมากครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: VW Passat CC น่าเล่นไหมครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 09:18:15 pm »
    ผมไม่เคยใช้ครับ เคยเห็นมาไม่เกินสามครั้ง ครั้งแรกที่เห็นคือเมื่อตอนไปร่วมงานโปรโมทกอล์ฟ Scirocco และ Golf Mk5 (มั๊งจำไม่ได้แล้ว) จัดโดยโฟล์คหลักสี่ ชวนไปลองวิ่งกันที่สนามแข่งนครชัยศรี มีพาสสาท ซีซี สีดำจอดร่วมงานด้วย ยอมรับว่าสวยเตะตาจริงๆ ผิดกับ B4, B5 เลย แต่ด้วยความเคารพผมเองคงไม่มีโอกาสได้ใช้ เพราะไม่ค่อยโดนกับจริตของผม วัยรุ่นแบบผมชอบ Scirocco หรือ Golf GTI หรือไม่ก็ Passat Estate มากกว่า ฮิ ฮิ  พวกเราในบอร์ดนี้ก็ชื่นชอบโฟล์กกันเป็นทุนอยู่แล้ว ถามมาก็ต้องบอกว่าถ้าสามารถซื้อหามาใช้ได้ก็น่าใช้อยู่แน่นอนครับ