• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ใช้ Passat B5 ครับ  (อ่าน 1098 ครั้ง)

natchanon.title@gmail.com

• Newbie
    • *
    พอดีผมขับ Passat B5 ยุครับ แต่ตอนนี้มีปัญหากระจกเลื่อนลงเอง
    บางทีก็เลื่อนลงทันที บางทีก็สักพักนึง แต่บางทีก็อีกวันนึงถึงเลื่อนลง
    อยากทราบว่าใครเคยประสบปัญหานี้บ้างครับ
    น้ำเข้ารถทีไรซ่อมหนักทุกทีเลย  :'(

หะมู

• Hero Member
    Re: รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ใช้ Passat B5 ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 05:00:13 pm »
    ลองเค้าไป"ค้นหา" ดูก่อนไม๊ครับ น่าจะมีกระทู้ที่เคยสอบถามกันอยู่่บ้าง หรือไม่ก็ลองให้ช่างที่อู่ที่ใช้ประจำลองดูให้ ช่างเฉพาะทางโฟล์กหลายจ้าวนอกจากซ่อมเครื่องแล้ว เค้าก็สามารถซ่อมเรื่องประตูได้เหมือนกันครับ

เณร

• Newbie
    • *
    Re: รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ใช้ Passat B5 ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 11:59:07 pm »
      สาเหตุที่เจอบ่อยๆ   น้ำเข้ากล่องครับ    ทางด้านคนนั่งใต้เท้าที่เราเอาเท้าวางลงไปใต้พรมตรงนั้น
    จะมีกล่องอยู่กล่องหนึ่ง     เอามันออกมาตรวจดูว่ามีน้ำเข้าหรือไม่ 99.99 %  เข้าหรือเคยเข้า
          ถ้ามีน้ำเข้าหรือมีรอยน้ำเข้า  ( จะมีรอยสนิมตามขาอุปกรณ์ )  หาน้ำอุ่นผสมผงซักฟอก   ยกแผง
    วงจรในแนวตั้ง      เอาแปรงสีฟันล้างๆถูๆให้สะอาดแล้วล้างน้ำสะอาดเป่าให้แห้ง  หาน้ำยาคอนแท๊คคลีนเนอร์
    ฉีด     แล้วจับใส่กล่องพลาสติกมีฝาครอบตามด้วยผงดูดความชื้นสัก 3-4 วัน   ถ้าไม่มีก็หมกในถังข้าวสารเลย  เปอร์เซ็นรอด 50-50 ครับ.....

Title

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 11:16:17 am »
    ลองเค้าไป"ค้นหา" ดูก่อนไม๊ครับ น่าจะมีกระทู้ที่เคยสอบถามกันอยู่่บ้าง หรือไม่ก็ลองให้ช่างที่อู่ที่ใช้ประจำลองดูให้ ช่างเฉพาะทางโฟล์กหลายจ้าวนอกจากซ่อมเครื่องแล้ว เค้าก็สามารถซ่อมเรื่องประตูได้เหมือนกันครับ
      สาเหตุที่เจอบ่อยๆ   น้ำเข้ากล่องครับ    ทางด้านคนนั่งใต้เท้าที่เราเอาเท้าวางลงไปใต้พรมตรงนั้น
    จะมีกล่องอยู่กล่องหนึ่ง     เอามันออกมาตรวจดูว่ามีน้ำเข้าหรือไม่ 99.99 %  เข้าหรือเคยเข้า
          ถ้ามีน้ำเข้าหรือมีรอยน้ำเข้า  ( จะมีรอยสนิมตามขาอุปกรณ์ )  หาน้ำอุ่นผสมผงซักฟอก   ยกแผง
    วงจรในแนวตั้ง      เอาแปรงสีฟันล้างๆถูๆให้สะอาดแล้วล้างน้ำสะอาดเป่าให้แห้ง  หาน้ำยาคอนแท๊คคลีนเนอร์
    ฉีด     แล้วจับใส่กล่องพลาสติกมีฝาครอบตามด้วยผงดูดความชื้นสัก 3-4 วัน   ถ้าไม่มีก็หมกในถังข้าวสารเลย  เปอร์เซ็นรอด 50-50 ครับ.....
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผมม ^^