• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: === หลอดไฟหน้า mk3 ไม่สว่าง ===  (อ่าน 1461 ครั้ง)

omaio

• Newbie
    • *
    === หลอดไฟหน้า mk3 ไม่สว่าง ===
    « เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 08:44:56 pm »
    อยากทราบว่ามันเป็นหลอดขั้วอะไรครับ เบอร์อะไร อยากเปลี่ยนใหม่ครับแต่ไม่อยากติดซีนอน
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2015, 07:48:59 am โดย omaio »

ชาร์ลี

• Full Member
    Re: === หลอดไฟหน้า mk3 ไม่สว่าง ===
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 11:55:46 am »
    ถ้าจำไม่ผิด จะเป็น H4 ไฟสูง+ต่ำในหลอดเดียวกัน

ถ้าต้องการให้สว่าง แล้วไม่ต้องการติดซีนอน แนะนำเลย เปิดเวปหาร้านขายหลอดไฟรุ่น Philips Extreme 130+ สว่างกว่าแน่นอน ไม่ร้อน โคมไม่หมอง

ผมเพิ่งเปลี่ยนไปกับรถยุโรปอีกคัน ราคา 1500 บาท อาจถูกหรือแพงกว่านี้นิดหน่อยแล้วแต่เวป

ถ้าเปลี่ยนไม่เป็น บางร้านมีบริการเปลี่ยนให้ฟรีด้วย ไม่ยาก

หะมู

• Hero Member
    Re: === หลอดไฟหน้า mk3 ไม่สว่าง ===
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 04:04:56 pm »
    บอร์ดเราเคยมีสมาชิกอวุโสท่านนึงที่สั่งหลอดไฟหน้า Philips x-tream vision + 100% มาขายให้สมาชิกในบอร์ดได้ใช้ แต่เนื่องจากข้อผิดพลาดทางเทคนิกบางอย่างทำให้ท่านห่างหายไปจากบอร์ดนี้ ไม่ทราบว่ายังมีของอยู่หรือไม่ ถ้ายังไงคุณเข้าไป"ค้นหา" พิมพ์ว่า"หลอดไฟหน้าอัพเกรด Philips x-tream vision + 100 % โดยช่างเหอะ ดูครับมีรายละเอียดลองติดต่อสอบถามดูได้เลยครับ

omaio

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 07:14:48 pm »
    ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ^^

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 08:58:12 pm »
    รบกวนคุณ omaio แจ้งด้วยได้ไม๊ครับ ว่า
    - ตกลงแล้วคุณหาหลอดได้จากแหล่งไหน (จากคุณช่างเหอะ หรือว่าจากร้านที่ไหน)
    - ได้รุ่นไหน. สนนราคาสักเท่าไร
    - ใช้แล้วสว่างสมใจไหม
    จะได้เป็นข้อมูลให้ท่านอื่นๆ ด้วยอ่ะครับ ขอบคุณครับ

omaio

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 10:35:34 am »
    ได้ครับผม ตอนนี้กำลังเล็งๆว่าอาจจะเปลี่ยนโคมเลย กำลังมองหาโคม mk4 looks อยู่ครับ ผมชอบแต่งรถเพิ่งจะได้ mk3 มา หาของแต่งยากจัง ตอนนี้ก้กดลงเลียพื้นไปแล้วเหลือพวก accessories นี่แหละครับไม่รู้เค้าซื่อขายที่ไหนกัน

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 01:02:56 pm »
    มีคนขายของแต่งและ accessory ในเวบเพื่อนบ้านตามลิงค์ด้านล่างนะครับ บางเจ้าลงรูปได้ไม่หมดเพราะของเยอะ ก็ลองโทรไปถามคนขายได้

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=15011.0

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=28060.0

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=31612.0

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=11063.0

เหนื่อย

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 04:17:24 pm »
      โคมของก๊อฟ3 ติดรถจะมี 2 แบบ    แบบใช้หลอด H4  กับใช้หลอด H1   ในรุ่น H4  จะเป็นจานฉายใหญ่เต็มโคม
    ส่วนในรุ่น H1  จะแบ่งด้านในออกเป็น 2 ช่อง  ความสว่างรุ่น H4 สว่างกว่า รุ่น H1 มากพอสมควรและไม่มีจุดมืดสามเหลี่ยม    หลอดทนกว่าในโคมจะใช้หลอด 2 หลอด คือไฟหรี่ กับ หลอด H4 ซึ่งมี 2 ใส้ สูงตำ่ในหลอด
    เดียวกัน       ส่วน H1 จะใช้ 3 หลอด  คือ ไฟหรี่ ไฟสูง H1 ไฟต่ำ H1   ส่วนโคมของก๊อฟ4 ถ้าจะเอามาใส่จริง
    คงต้องคว้านไฟเบอร์แผงหน้าออกมากพอสมควรใส่ไปเลยไม่ได้  อาจจะเสียความแข็งแรงในส่วนนี้ไปมากพอควรนะครับ
    ควรคิดให้ดีก่อนตัดสินใจ......

omaio

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 06:54:41 pm »
    ขอบคุณคุณนิคมากครับติดต่อไปตามลิงค์แล้วสั่งโคมไปแล้วชุดนึงครับ ^^

omaio

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 10:39:03 pm »
      โคมของก๊อฟ3 ติดรถจะมี 2 แบบ    แบบใช้หลอด H4  กับใช้หลอด H1   ในรุ่น H4  จะเป็นจานฉายใหญ่เต็มโคม
    ส่วนในรุ่น H1  จะแบ่งด้านในออกเป็น 2 ช่อง  ความสว่างรุ่น H4 สว่างกว่า รุ่น H1 มากพอสมควรและไม่มีจุดมืดสามเหลี่ยม    หลอดทนกว่าในโคมจะใช้หลอด 2 หลอด คือไฟหรี่ กับ หลอด H4 ซึ่งมี 2 ใส้ สูงตำ่ในหลอด
    เดียวกัน       ส่วน H1 จะใช้ 3 หลอด  คือ ไฟหรี่ ไฟสูง H1 ไฟต่ำ H1   ส่วนโคมของก๊อฟ4 ถ้าจะเอามาใส่จริง
    คงต้องคว้านไฟเบอร์แผงหน้าออกมากพอสมควรใส่ไปเลยไม่ได้  อาจจะเสียความแข็งแรงในส่วนนี้ไปมากพอควรนะครับ
    ควรคิดให้ดีก่อนตัดสินใจ......
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เผอิญว่าผมไม่ได้จะเอาโคม mk4 มาใส่นะครับ จะเอา "mk4 looks" ครับ มันคือของแต่งครับ ^^
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2015, 07:16:09 am โดย omaio »