• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาสูบ Caravelle เครื่อง AMV V6/2800/24V  (อ่าน 961 ครั้ง)

sumitr_b

• Newbie
    • *
    ฝาสูบ Caravelle เครื่อง AMV V6/2800/24V
    « เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 03:20:05 pm »
    ตามที่มีเพื่อนสมาชิก เคยโพสไว้ว่า
    เครื่องรุ่นนี้ ไม่สามารถ ฝังบ่าวาล์วได้ ต้องหาฝาสูบมาเปลี่ยนอย่างเดียว
    ไม่ทราบว่าปัจจุบัน สามารถซ่อมได้หรือยังครับ
    ถ้ายัง ผมสามารถหาฝาสูบได้ที่ไหน ครับ.

รถผมมีปัญหาเครื่องสั่น (คอล์ยเปลี่ยนใหม่แล้ว)
    เช็คแล้ว กำลังอัดไม่ได้ 2 สูบ (สูบ 3 กับ สูบ 5)

ขอบคุณครับ.

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: ฝาสูบ Caravelle เครื่อง AMV V6/2800/24V
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 09:10:03 pm »
    ลองเอารถมาให้ผมเช็คหน่อยครับ   0817352471  เสน่ห์ครับ

ชาร์ลี

• Full Member
    Re: ฝาสูบ Caravelle เครื่อง AMV V6/2800/24V
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 12:10:15 pm »
    ครับ ผมเองที่โพสต์หาฝา AMV หามานานไม่เคยเจอเลย

1. เอารถไปให้ช่างเสน่ห์ดูก่อน ปรมาจารย์รถโฟล์ค แล้วค่อยว่ากันใหม่ ผมเชื่อว่าท่านคงได้คำแนะนำที่ดีจากช่าง ผมไม่ได้รู้จัก แต่แอบได้ความรู้จากการอ่านจาก คำตอบช่างเสน่ห์จำนวนมาก

2. สำหรับกรณีของผม ผมสั่งฝาเก่า AQP ของ golf4 จากอังกฤษเข้ามา แล้วให้ช่างที่ทำรถผมประจำ ไปดัดแปลงนิดหน่อย เอาแคมของตัวเก่าใส่แทน ใช้ได้ดีครับ ความจริงตอนนี้ฝา AMV ของเก่าในอังกฤษมีขายแล้ว แต่ราคาแพงมาก จึงเอาฝา AQP มาแทน สิ่งที่ต้องการจริงคือตัวฝา เพราะมันมี 4 วาล์วต่อสูบ ช่วงว่างระหว่างวาล์วมันน้อย เนื้อเหล็กร้าวได้ง่าย

หลังจากที่เอารถไปให้ช่างเสน่ห์ดูแล้ว หากไม่มีทางเลือกต้องสั่งฝาจริงๆ ถามมาแล้วกัน ผมจะแจ้งราคาให้ตัดสินใจ

sumitr_b

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 02:13:05 pm »
     :)จะทำตามที่แนะนำ

ขอบคุณทุกท่านครับ