• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงวื้อๆๆ คือเสียงอะไรครับ  (อ่าน 908 ครั้ง)

guumaowa

• Newbie
    • *
    เสียงวื้อๆๆ คือเสียงอะไรครับ
    « เมื่อ: สิงหาคม 26, 2015, 07:00:35 pm »
    ขอความรู้เพิ่มเติมครับ คือบี4 มีเสียงดังมาจากห้องเครื่องดังวื้อออออตอนผ่อนคันเร่งครับ ยิ่งถ้าขับเร็วแล้วผ่อนคันเร่งเสียงจะยิ่งดังชัดเจนมาก เลยอยากทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: เสียงวื้อๆๆ คือเสียงอะไรครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 12:46:38 am »
    น่ากลัวคงหาคนตอบคำถามได้ยากครับ เรื่องเกี่ยวกับเสียงเนี่ย เสียงวื้อๆๆ อาจจะเป็นเสียงอะไรก็ได้ทั้งนั้น เสียงลูกปืนล้อ. เสียงสายพาน. เสียงท่อไอเสียรั่ว. ทางที่ดีคุณคงต้องเอาไปให้ช่างฟังเสียงแล้ววิเคราะห์ให้ครบ