• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดสายหัวเทียน t4  (อ่าน 1996 ครั้ง)

คนพเนจร

• Newbie
    • *
    ชุดสายหัวเทียน t4
    « เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 11:36:12 am »
    t4น่ะครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ  ว่าใช้ยี่ห้อไหนกันบ้าง

ขอบคุณครับ

chai

• Newbie
    • *
    Re: ชุดสายหัวเทียน t4
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 11:33:50 am »
    ชุดละ 2500ครับผมใช้เบดู ราคาสองพันขึ้นเอาได้ครับใช้ดีหมดแหละ

คนพเนจร

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 11:16:38 am »
    สวัสดีครับ คุณ chai

เคยดูยี่ห้อ เบรมี่ หรือ เดมี่ อะไรนี่แหละ ไม่ทราบว่าพอได้ไม๊ครับ ไม่แน่ใจ

ขอบคุณ คุณ chai ครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 12:42:17 pm »
    เบรมี่ ใช้ได้ดี ผมใช้อยู่

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 01:03:33 pm »
    ผมเคยซื้อสายยี่ห้อ BREMI ซึ่งเป็นซัพพลายเออร์ให้ VW ผมว่าในไทยหลายร้านขายยี่ห้อนี้เพราะมันคือของแท้แต่ไม่ได้ตีตรา VW ที่สาย

ผมเคยเห็นยี่ห้อ Bosch เหมือนกัน แต่ไม่ได้ซื้อใช้

คนพเนจร

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 12:44:45 pm »
    ขอบคุณครับ  คุณน้องฟ้า VR6  และคุณ ชาร์ลี

ถ้าจะเปลี่ยนเองจะยุ่งยากไม๊ครับ เพราะสายแต่ละเส้นไม่เท่ากัน แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 07:15:00 pm »
    เปลี่ยนเองได้ไหม ถ้าอยากลองต้องมีชุดถอดหัวเทียนของรุ่นนี้น่าจะทำได้
    ถ้าไม่มีชุดที่ว่า ไม่ง่ายขอบอก ซอกหลีบ แคบ บัง ถ้าดวงซวยคอคอยด์รวมหักสักคอหละเป็นเรื่อง (โอ้ย....เสียวหัก)

คนพเนจร

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 11:31:43 am »
    ขอบคุณ คุณน้องฟ้า VR6

แบบนี้ เข้าอู่ลูกเดียว  555

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 07:05:59 pm »
    ขอบคุณ คุณน้องฟ้า VR6

แบบนี้ เข้าอู่ลูกเดียว  555
    ต้องอู่ VW เท่านั้นนะ ชุดถอดหัวเทียน T4 นี่ช่างทั่วไปน่าจะไม่มี บางอู่ vw ก็อาจไม่มี เลือกอู่ที่มีนะ นะ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 09:50:19 pm »
    ขออนุญาตคอนเฟิร์มตามที่คุณ น้องฟ้า VR6 ว่าครับ เจ้ารถตู้นี่หัวเทียนอยู่ลึกจับใจ ผมก็ยังสงสัยนะว่าในชุดเครื่องมือติดกับรถคงไม่มีเครื่องอุปกรณ์ให้ ที่จริงมันก็ไม่สลับซับซ้อนอะไรมาก เป็นท่อนเหล็กขนาดพอแหย่ลงไปในช่อง มีร่องผ่าเกือบตลอด ตรงปลายท่อนที่ว่าทำเป็นเขี้ยว ที่จริงเจ้าอุปกรณ์นี้ไม่ใช่สำหรับถอดหัวเทียนนะฮะ มันแค่เป็นเขี้ยวที่ใช้เกี่ยวเพื่อปลดขั้วสายหัวเทียนให้หลุดออกมา ถ้าไม่มีเราอาจจะดึงสายขาดก็ได้  ผมเองก็เอารูปมาลงไม่เป็น แนะนำให้ลองเสิร์ชไปกูเกิล Spark Plug Boot Install/Removal Tool - VW&AUDI (เข้าใจว่านอกจากโฟล์กแล้วยังใช้กับออดี้ด้วย) ราคาขายประมาณยี่สิบห้า-สามสิบเหรียญ แต่ที่เห็นใช้กันในหลายอู่ก็เป็นฝีมือไทยทำครับ

คนพเนจร

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 11:24:32 am »
    ขอบคุณ คุณหะหมู สำหรับข้อมูลครับ