• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Caravelle T4 วิ่งในเมือง กินน่ำมัน กี่โลลิตร ครับ  (อ่าน 1461 ครั้ง)

kin

• บุคคลทั่วไป
    Caravelle T4 วิ่งในเมือง กินน่ำมัน กี่โลลิตร ครับ

ใน T4 มีเครื่องหลายตัวๆ ไหนน่าใช่สุดครับ

ขอบคุนพี่ๆ ครับ

ชาร์ลี

• Full Member
    Re: Caravelle T4 วิ่งในเมือง กินน่ำมัน กี่โลลิตร ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 03:00:39 pm »
    T4 V6 2800 วิ่งในเมืองจริงย่านสยาม ปทุมวัน ประตูน้ำ อนุเสาวรีย์ชัยฯ 4-5 กม/ลิตร

ตอนนี้ V6 ราคาถูกลงมามากแล้ว ถ้าต้องการสมรรถภาพแล้วควรซื้อ V6 เนื่องจากได้รถปีที่ใหม่กว่า เครื่องยนต์แบบ 24 วาล์ว พละกำลังดีกว่า ออกตัวดีกว่า ระบบเบรคแน่นอนกว่าจริงๆ ส่วนกินน้ำมันไม่แตกต่างจาก VR6 (12วาล์ว) หลายคนบอกว่า V6 ประหยัดกว่านิดหน่อย แต่ผมไม่เห็นความแตกต่าง

เรื่องระบบเบรค ขอนินทาหน่อยเถอะ รถT4 T5 มันไม่มีปัญหาเรื่องระบบเบรคมาตรฐานจากโรงงาน มา140-150 ก็เอาอยู่ แต่ผมไม่เข้าใจว่าเจ้าอ้วน Vito มันมีปัญหาเรื่องเบรคไม่ค่อยอยู่ แก้ไม่หาย เสียชื่อดาวสามแฉกจริงๆ ถ้าใครเชียร์ให้ซื้อละก้อ อย่าไปเชื่อเด็ดขาด ผมขยาดกับเจ้าอ้วนนี่จริงๆ รถตู้ต้อง Volk อย่างเดียว

Urozakie

• Newbie
    • *
    Re: Caravelle T4 วิ่งในเมือง กินน่ำมัน กี่โลลิตร ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 01:46:40 pm »
    ขนาดตัวเมืองใหญ่แฃปะครับจะได้กะถูก

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 12:41:49 pm »
    ผมอ่านข้อความคุณ Urozakie แล้ว ยังไม่เข้าใจคำถาม มีเวลาเขียนมาอีกครั้งนะครับ