• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ..............รั่ว................  (อ่าน 1212 ครั้ง)

B4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    ..............รั่ว................
    « เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 01:40:57 pm »
                       แก็สรั่วบริเวณวาล์วที่ถังเลยครับ...
                              โชคดีลูกได้กลิ่น....
                            ผมขับไม่ได้กลิ่นเลย...
         นึกสภาพ..เปิดฝากระโปรงมาฟุ้งเลยที่วาล์วแก๊สรั่วเย็นเจี๊ยบเลย
             ค่อยๆปิดวาล์วดมแก็สซะปวดหัวเลยผมดีนะไม่ได้ต่อบุหรี่
     ผมเลยลองขันน๊อตไล่ดูตามท่อที่มีข้อต่อต่างๆแต่ยังไม่กล้าขับเลยครับ
    ขับน้ำมันอย่างเดียว เช็ครั่วแล้วด้วยน้ำยาล้างจานกับจมูกดมเอาไม่มีกลิ่นแล้ว

ยังงัยพี่ๆน้องๆที่ใช้แก็สตรวจสอบกันด้วยนะครับ

Golf 3 Van

• Full Member
    Re: ..............รั่ว................
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 03:26:45 pm »
    ขอบคุณมากครับ  :)

หะมู

• Hero Member
    Re: ..............รั่ว................
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 10:15:50 pm »
    โชคดีมากเลยครับ แบบนี้ทำให้ผวาบ่อยๆ เลย ดีครับแชร์ข้อมูลเตือนใจท่านที่ใช้แก๊สจะได้หมั่นตรวจตราด้วย

nuei

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 04:04:29 am »
    แล้ว มันไม่มีอะไร เซฟตี้ บ่งบอกเลยหรือคับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 10:24:26 pm »
    รถผมก็ไม่ได้ติดแก๊สนะครับ อยากติดอยู่แต่ยังไม่พร้อม เมื่อก่อนก็กลัวอยู่ แต่หลังจากดูมานานก็แน่ใจว่า ช่างไทยทำได้ดี เซฟตี้อะไร ตัวเจ้าของรถคือเซฟตี้ที่สุดคับ ระบบเค้ามีวาล์ว มีเกจ์ ฯลฯ ติดตั้งมาให้แล้ว แต่คนเราที่เป็นคนใช้คือเซฟตี้ดีที่สุด ถ้าคุณติดแก๊สแล้วไม่เคยสนใจ หมดถังก็วิ่งเข้าไปเติม เสียก็ส่งซ่อม ฯลฯ โอกาสที่มันจะเกิดปัญหาก็มาก ตอนผมหาซื้อรถแวเรี้ยนท์ใหม่ๆ ไปดูตามเต้นท์ขายรถเจอรถติดแก๊ส ลองสตาร์ทมีกลิ่นแก๊สหึ่งเลย ผมงี้รีบเดินหนีเลย ถ้าเจ้าของรถไม่ใส่ใจก็อาจลำบาก บาง่ทีใช้แก๊สเพลินแก๊สหมด เปลี่ยนสวิตช์มาใช้น้ำมัน (ซึ่งไม่ค่อยได้ใช้ระบบน้ำมัน) สายยาง หรือท่อต่างๆ อาจจะกรอบ แตก โดยที่เราไม่สังเกต โอกาสซวยก็ย่อมมีมาก อย่างท่านเจ้าของกระทู้นี่ดีนะที่ลูกชายเค้าสังเกตว่ามีกลิ่นผิดปกติ แบบนี้แหละครับ เซฟตี้ดีที่สุดครับ ความสมาร์ทของเครื่องยนต์มันย่อมไปไม่รอดถ้าความผิดพลาดเกิดจากมนุษย์เองครับ

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 12:19:13 pm »
    ทำไมวาวไม่ตัด  งง

ฺB4+ธรรมดา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 04:35:21 pm »
    มันรั่วที่น๊อตหลังซิลินอย...และน๊อตยึดตัววาล์วครับ