• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: VW vento ปี 96 ติด LPG ใช้น้ำมันเครื่องอะไรดีครับ  (อ่าน 1356 ครั้ง)

น้องช้าง Vento

• Newbie
    • *
    ตามหัวข้อเลยครับพี่ๆ
    ผมใช้ VW vento ปี 96 ติดแก๊ส LPG Mixer อยากทราบว่าใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้อไหน เบอร์อะไรดีครับ
    ทุกวันนี้ใช้ของ ปตท กึ่งสังเคราะห์ ครับ

โอ๊ต

• Jr. Member
    • **
    Re: VW vento ปี 96 ติด LPG ใช้น้ำมันเครื่องอะไรดีครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 10:24:52 am »
    แนะนำให้ใช้ 5w-40 0W-50 ขอเบอร์หลังเป็น 40 หรือ 50 ครับ อายุมากแล้วใช้เบอร์สูงมาหน่อย ถ้าไม่มีปัญหาค่าใช้จ่าย ลองใช้สังเคราะห์แท้ไปเลยครับ เช่น โมบิล 1 หรือ วาโวลีน

หรือถ้ามีเวลาเข้าวรจักร จะลอง selenia ก็ได้ หรือจะลอง บางจาก จีอี โกลด์ 5w-40
    http://www.bangchak.co.th/th/products-type-detail.aspx?cat=3&nid=26

ปตท. ยี่ห้อนี้ผมไม่เคยยุ่ง และไม่อยากใช้ครับถ้าเลือกได้

น้องช้าง Vento

• Newbie
    • *
    Re: VW vento ปี 96 ติด LPG ใช้น้ำมันเครื่องอะไรดีครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 05:02:20 pm »
    ขอบคุณมากครับ _/\_  ;D ;D ;D

mimmiijung

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 03:25:27 pm »
    อ่านเเล้ว มันเป็นข้อมูลที่ดีมากเลยนะครับ