• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ก้มไปเจอใต้รถ Caravelle GL T4 2.5Lเจอสวิชต์ตัวนี้ คืออะไรครับ  (อ่าน 1556 ครั้ง)

varisign

• Newbie
    • *
    Caravelle GL T4 2.5Lเ
    ก้มไปใต้คอนโซลรถตรงกลาง เจอสวิชต์ตัวนี้ คืออะไรครับ
    ใครพอรู้บ้าง เพื่อนๆมีกันหรือเปล่า
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2015, 10:21:49 pm โดย varisign »

หะมู

• Hero Member
    ดูจากรูปแล้วแน่ใจว่าคงเป็นสวิทซ์ที่เจาะติดภายหลังในไทยแลนด์แน่ๆ แล้วได้ลองกดดูหรือเปล่าครับว่ามันมีอะไรที่ผิดจากเดิมหรือเปล่า คิดว่าเซียนรถตู้คงตอบลำบากเพราะน่าจะเป็นลักษณะเฉพาะตัว คงต้องแงะไล่สายดู (อาจจะเป็นสวิทซ์เปิดไฟสปอร์ตไลท์. หรือแตรลม หรือสวิทซ์กดเพื่อเด้งคนในรถออกไป อื่นๆ อีกมากมาย)

varisign

• Newbie
    • *
    55555 ชอบฟังชั่นสุดท้ายมาก  ผมลองกดดูแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ว่าจะลองไล่สายดูครับ

Golf 3 Van

• Full Member
    สวิชต์ตู้เซฟนิรภัย

ไว้เก็บค่าซ่อมรถ

ให้รอดพ้นจาก ผบ.ทบ.

อิอิ.... ;D

varisign

• Newbie
    • *
    555 อันนี้ไอเดียดี ว่าแล้วไอ้เก๊ะใต้เบาะนี่เค้าหาซื้อกันที่ไหนครับ อยากมีมั่ง

วีระ

• Full Member
    ลองอย่างนี้ดูครับ..

เปิดสวิทช์กุญแจให้ไฟหน้าปัทม์ขึ้น (ไม่ต้องสตาร์ท)
    กดปุ่มแดงที่ว่าดู
    ถ้ารถสตาร์ทติด แสดงว่ามันเป็น "ปุ่มสตาร์ทสายตรง"

ช่างเสน่ห์เคยจะทำไอ้สวิทช์ที่ว่านี้ให้ผม..

varisign

• Newbie
    • *
    ลองอย่างนี้ดูครับ..

เปิดสวิทช์กุญแจให้ไฟหน้าปัทม์ขึ้น (ไม่ต้องสตาร์ท)
    กดปุ่มแดงที่ว่าดู
    ถ้ารถสตาร์ทติด แสดงว่ามันเป็น "ปุ่มสตาร์ทสายตรง"

ช่างเสน่ห์เคยจะทำไอ้สวิทช์ที่ว่านี้ให้ผม..

เพิ่งได้อ่าน ขอบคุณมากๆครับ  แต่ถ้ามันไม่ใช่ก็น่าทำมากๆเลย ^^