• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: vento ต้องการแปลงเบรคเอาSkyline R32 ใส่ครับ  (อ่าน 859 ครั้ง)

nee131

• Newbie
    • *
    รบกวนผู้รู้หรือผู้มีประสพการณ์คับ
    1.แปลงยากไหมหรือใครเคยแปลงใส่ (ทำที่อู่ไหนคับ)
    2.ผมกะทำอแดปเตอร์ยึดขาคาลิปเปอร์ใหม่โดยไม่ยุ่งกับหูเดิมของรถ
    3.ถ้ามีรูปด้วยจะขอบคุณอย่างสูงครับ

สเปคของที่จะใส่ครับ
    จานเบรคไซด์ 280mm ร่องกลาง คาลิปเปอร์ 4 พอร์ทครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2015, 03:54:24 pm โดย nee131 »

ชาร์ลี

• Full Member
    Re: vento ต้องการแปลงเบรคเอาSkyline R32 ใส่ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 05:39:48 pm »
    ไปต่างประเทศเสียนาน ไม่ได้เข้าเวปมาอ่าน

ถ้ายังไม่ได้แปลง แนะนำร้านนี้เลย TT Racing อยู่ตรงซอยเพชรเกษม 88 งานเนี๊ยบแน่นอน ส่วนราคาก็สมฝีมือ

ผมแปลงใส่รถเล็ก ให้ร้านหาให้อุปกรณ์ให้หมดไม่ว่าคาน จาน ส่วนที่ต้องทำอแดปเตอร์เขาก็กลึงชิ้นงานสวย เขารู้จริง ที่สำคัญไม่ตัดคอม้า จำชื่อเจ้าของไม่ได้ หนุ่มๆ ท้วม ดำ

แวะไปคุยกับเขาก่อนจะดี เอารถไปให้เขาดูด้วย จะได้ลองวัดว่า แม๊กของท่านจะยัดได้กี่นิ้ว รุ่นไหน ราคาเท่าไหร่

ต้องรอคิวหน่อยนะ งานเยอะจริง