• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คค้ำประตูท้าย T4 2500GL ซ่อมได้มั๊ยครับ  (อ่าน 988 ครั้ง)

varisign

• Newbie
    • *
    โช๊คค้ำประตูท้าย T4 2500GL ซ่อมได้มั๊ยครับ
    มันอ่อนแรง ห้อยมาตีหัว อยากซ่อม หรือมีของญี่ปุ่นมือสองรุ่นไหนมาใส่แทนได้เลย
    แบบไม่ต้องแปลงบ้างมั๊ยครับ ต้องบอกเค้าว่ารุ่นอะไร ราคาประมานเท่าไห

หะมู

• Hero Member
    Re: โช๊คค้ำประตูท้าย T4 2500GL ซ่อมได้มั๊ยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 10:17:04 pm »
    ยังไม่เคยได้ยินนะครับว่าเค้าซ่อมกันหรือเปล่า ไอ้ผมก็ชักอยากจะหาเจ้า T4 มาใช้บ้างแต่ก็ยังไม่มีโชค สิ่งหนึ่งที่ผมรับรู้ตั้งแต่ใช้โฟล์กรุ่นใหม่ (เครื่องระบายน้ำ) มานี่ เวลามีอะไรที่เสียช่างมักจะเปลี่ยนให้เลย ไม่ค่อยซ่อมให้ อาจจะเพราะว่าอะไหล่เก่าคุณภาพดีมีเยอะก็ได้ (กอล์ฟ) โช๊คฝาหลังของเจ้าแวเรี้ยนท์ผมตอนได้มาก็ไม่มีแรงเหมือนกัน ตอนหลังก็หาของเก่ามาเปลี่ยนคู่นึงไม่ถึงพันบาทครับ ส่วนของ T4 นี่อาจจะของไม่เยอะเท่ากอล์ฟ คงต้องหาหลายๆ ที่หน่อย เพราะของใหม่ราคาคงแรงครับ ผมเห็นในเว๊ป www.vwwatercoolerclub.com มีคนชำแหละ T4 ขายคุณลองเข้าไปดูสิครับ เผื่อว่าจะมีของครับ

varisign

• Newbie
    • *
    Re: โช๊คค้ำประตูท้าย T4 2500GL ซ่อมได้มั๊ยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 01:03:51 am »
    ขอบคุณมากๆครับบบบบบบบบ