• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: (ทำท่าจะ) เสียเงิน 15,000 บาท แต่ทำให้รู้จัก นิสัยคน(อู่) มากขึ้น !  (อ่าน 1636 ครั้ง)

good bye volk

• บุคคลทั่วไป
    ผมใช้ volk  มา 4 รุ่น
    b4  golf5 door   golf variant  และ passat tdi

ซื้อมา ขายไปตอนหลังขายpassat tdi ไปเพือเปลี่ยนรถ ครอบครัว 7 ที่นั่ง

แต่แอบรัก volk เลย ซื้อ ตัวรถที่มีครบ ทะเบียน และอื่นๆ ยกเว้นเครื่องที่พังแล้ว
    ว่าจะวางเครื่อง แรงๆ ใหม่  แต่หลังจากนันเปลี่ยนใจไม่วาง
    ผ่านอู่ที่ น่าไว้ใจ(ในตอนนนั้น)  ฝากเงิน สำเนาบัตรประชาชน    ทะเบียนบ้าน
    ฝากโอน ไว้ ผ่านไป 3 เดือน ไม่มีการโอน อู่บอกจะฝากขายให้ ผมก็บอกขายไม่แพงก็ได้
    หรือ ขายแล้วหัก ค่า ฝากรถ หรือ ค่าเสียเวลาที่ ตอนแรกจะวางเครื่อง แล้ว ไม่ได้ทำก็ได้

ผ่านไป 6 เดือนผมบอกไม่ขายก็ได้ โอนเป็นชื่อผมได้หรือไม่  ก็เงียบไป
    8 เดือน ตอบว่าจะซื้อเอง   ทวงๆไปเรื่อย ผ่านไป 10 เดือน ยอมโอนมา10,000 บาท
    คงเหลืออีก 15,000 บาท 
    (ถ้าผ่อนเดือนละ 2,000 บาทก็ เกือบหมดไปแล้ว)
    ทุกครั้งที่ถาม ก็บอกจะได้แล้วๆ   รับปาก ผิดนัด 4 หน

เงินเสียดายแต่ไม่เท่าเสียอารมณ์ ครับ     
    คิดว่าดีที่ ไม่วางเครืองหมด150,000++  อาจจะโดนกว่านี้

คือ ตอนคุย คุยดีมาก    แต่ พอนานๆไปไม่ดี
    เคยมีคนเตือนเหมือนกัน แต่ดันไม่ฟัง

ที่บ่น คือคงโดนชักดาบแล้ว  แต่ทำให้รู้ว่า เงิน 15,000 ที่หายไป  ได้รู้จักคน
    มีเพื่อนก็จะไม่แนะนำไป ครับ     สุดท้าย ดู web volk จะกลับมาใช้ แต่ ทำใจไม่ลง 555

ขอบ่นเพียงเท่านี  ครับผม

ปล รถซื้อ 35,000 ครับ  มีคนบอกว่า เขาเอาทะเบียนไปขายแล้ว
    พอผมบอกว่าจะไปยกรถคืน และจ่ายเงินคืน ขอชุดโอนและทะเบียนทีไร เขาจะตอบกลับมา
    ไม่งั้น เงียบ ทั่้งโทร และ ไลน์

เต่าจอไก่

ซื้อขายควรมีหลักฐาน สัญญาครับ คนมีหลายแบบ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    เราๆชาว vw ควรคบช่างที่ทำ vw ที่น่าไว้ใจนะครับ ยังมีช่างดีๆ อู่ดีๆอีกหลาย ที่น่าคบ

seat99

อู่........ ช่าง..................

localgame

• Jr. Member
    • **
    ผมว่าคุณไว้ใจคนอื่นเกินไปไหมครับ รถยี่ห้ออื่นถึงไม่ใช่ volk เล่นเอาเงินไปวางให้ ทะเบียนไปให้อีกนี่มันล่อโจรชัดๆ
    ไม่เกี่ยวกับVolkเลยครับ