• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: b5 . ADR  (อ่าน 1056 ครั้ง)

ผักบุ้ง

• Newbie
    • *
    b5 . ADR
    « เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 12:16:42 pm »
    วานผู้รู้ช่วยบอกวิธีเปิดที่เติมน้ำมันเกียร์หน่อยครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: b5 . ADR
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 07:59:17 pm »
    เอ้า นักเลงพาสสาทหายไปไหนหมดครับ ช่วยๆ กันหน่อย

ลูกบอล

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 09:30:00 pm »
    ผมถอดล้อหน้าซ้ายออกก่อนครับ เพราะล้วงยากมาก ถอดล้อเสร็จแล้วมองเข้าไปหาท่อสีดำมีฝาปิดอยู่ใกล้ๆเพลา ดึงฝาออกเลยครับ ถ้าดึงออกได้ ผมลองดึงแล้วมันแน่นมากถึงมากมากเลยเอาไขควงงัดปรากฏว่าฝาแตกครับเลยจำเป็นต้องถอดอ่างออก แล้วหาของแข็งที่งอตัวได้เช่นไขควงตัวยาวๆที่งอเข้าซอกได้เอามากระทุ้งจากด้านในออกมาแต่ของผม ณ เวลานั้นหาไม่ได้เลยเอาสายยางแก๊สเส้นเล็กพอดีรูมากระทุ้งออกใช้เวลานานมากครับ ในกรณีที่ดึงฝาได้ก็เติมแล้วปิดได้เลยครับ แต่กรณีฝาแตกแล้วงัดออกแบบผม ผมทำจุกใหม่ครับใช้จุกเดิมที่แตก มันจะแตกรอบๆตัวเหลือแต่ตัวที่อุดเจาะรูเอาน๊อตหัวกระโปรงเบอร์10ยาวนิ้วครึ่งสอดจากข้างในจุกออกไปเพราะหัวน๊อตเกือบจะพอดีกับรูท่อครับ แล้วปิดด้วยแหวนรองขนาดใหญ่เท่าที่จะหาได้ขันน๊อตทับให้แน่น เวลาดึงออกทีหลังจะได้สะดวกขึ้นครับ ไว้ถ่ายน้ำมันเครื่องแล้วจะไปดึงออกมาถ่ายให้ดูอีกทีครับ ;D

Torterra

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 03:42:54 pm »
    ต้องเติม น้ำมันแบบไหนอ่ะ