• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แปลงพัดลมญี่ปุ่นใส่golf3  (อ่าน 1404 ครั้ง)

Talenttee

• Newbie
    • *
    แปลงพัดลมญี่ปุ่นใส่golf3
    « เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 12:17:40 pm »
    ผมเพิ่งได้mk3วางAGGมาเมื่อสงกรานต์ ใช้ไป1อาทิตย์พัดลมเสียครับ
    เลยคิดอยากจะใช้พัดลมรถญี่ปุ่นมาแปลงใส่แทนทั้ง2ตัว
    แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนรับทำบ้าง ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แล้วต้องใช้พัดลมรถญี่ปุ่นรุ่นไหน
    ผมอยู่เกษตร-นวมินทร์ครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: แปลงพัดลมญี่ปุ่นใส่golf3
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 12:22:52 pm »
    ปรึกษาร้านแอร์ร้านติดกับพรประสิทธ์อะไหล่ดูครับ
    ผมไปซื้ออะไหล่ VW เห็นทำรถ VW อยู่
    ยังไงคืบหน้าด้วยนะครับ เพื่อเป็นวิทยาทานแก่สมาชิก

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 02:18:59 am »
    ด้วยความเคารพครับ ไม่ทราบว่าทำไมถึงอยากได้พัดลมญี่ปุ่นมาแปลงใส่รถเยอรมันละครับ การที่วางเครื่องใหม่ใช้ไปได้แค่อาทิตย์เดียวพัดลมเสียไม่น่าจะแปลว่าพัดลมไม่ดี เพราะเครื่องที่เปลี่ยนน่าจะเป็นเครื่องเก่าใช้มาแล้ว พัดลมที่ติดมาอาจจะมีปัญหาอยู่แล้วก็ได้ ผมยังไม่เคยได้ยินว่ามีคนแปลงพัดลมมาใส่นะครับ (ถ้ามีก็ขออภัยด้วยครับ) แทนที่จะไปนั่งแปลงผมว่าหาซื้อพัดลมโฟล์กมาใส่เลยน่าจะจบไวกว่านะครับ

VW CLUB

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 10:10:55 am »
    ลองแปลงก็ดี จะได้มีพัดลมสำรองเผื่อเสีย ดูสเปกมอเตอร์กับขนาดใบพัดด้วย ถ้าหนาอาจติดโครง แบบสี่สายจะหาใบบางยากหน่อย ถ้าหาไม่ได้ก็หาตัวหน่วงแปลงเอา นอกนั้นก็ดูขั้วต่อ แปลงหัวอีกนิดหน่อย แต่ถ้าให้แนะนำ ถ้าหาได้ หาของเดิมๆมาติดดีกว่า อะไหล่เยอะ ราคาไม่แพง ไม่ต้องแปลง เปลี่ยนง่าย ไม่ต้องเพิ่มอุปกรณ์มากมาย ไม่หนักรถ...มั้ง

Talenttee

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 08:33:43 am »
    เรียบร้อยแล้วครับ แปลงพัดลมตัวตามเป็นไฟฟ้า
    หมุก เหล็กไฟ ลาดพร้าว71(นาคธิวาศ7)
    086-1056978

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 09:31:31 pm »
    ตำราช่างหมุก เหล็กไฟ คงไม่ได้แปลงเอาพัดลมของรถญี่ปุ่นมาใส่ใช่ไม๊ครับ (หรือถ้าใช่ก็ขออภัย) เท่าที่ทราบ แกเคยบอกว่าเป็นการ"โคลนนิ่ง" ถ้าพัดลมตัวหลักเสียกลางทางอีกตัวนึงก็ยังทำงานช่วยพอได้ แบบนี้น่าจะง่ายกว่า