• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ B5 เดิมๆครับ^^  (อ่าน 1391 ครั้ง)

pannatorn_pk

• Newbie
    • *
    สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ B5 เดิมๆครับ
    อยู่แถว หลักสี่ แจ้งวัฒนะ ดอนเมือง
    ชื่อเล่น เก่ง
    รุ่นรถ B5 ปี2001 สีบอร์นเงิน สภาพเดิมครับ

อยากได้เป็นขุนศึกคู่กาย แต่ไม่รู้จะดูแลรักษา เข้าอกเข้ใจเค้าได้ดีเพียงพอหรือเปล่าครับ
    ยังงัยก็ไว้จะขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ^^

หะมู

• Hero Member
    อื้อฮือ ชื่อเก่งแล้วอยู่แถวดอนเมืองซะด้วย แต่ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ ถ้าโพสรูปได้ก็ส่งเข้ามาอวดกันบ้างนะครับ (ผมก็ทำไม่เป็น ฮิ ฮิ) ในบอร์ดนี้ก็มีนักเลงพาสสาทหลายท่านครับ มีปัญหาหรือสงสัยอะไรก็โพสเข้ามาถามกันได้ครับ หรือจะค้นดูกระทู้เก่าๆ ก็มีเยอะครับ ไม่ทราบได้มานานหรือยังครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    ระวังนะเจ้า B5 นี่ทำเจ้าของนอนไม่หลับมาหลายราย (พูดหยอกเล่นครับ)

ผมยังแอบมองทุกคันที่พบเจอ

จับมาแล้วใช้ไป มันมีระบบตรวจเช็คตัวเองหลายจุด ก็ไม่ต้องกลัวอะไร มันฟ้องอะไรก็แก้ไขกันไป

หาข้อมูล fault ต่างๆไว้ว่ามันคืออะไร จะได้แก้ไขได้เร็ว

ยินดีต้อนรับครับ

สน คลองสี่

• Full Member
    ยินดีต้อนรับครับ  :) ก่อนอื่นเลยแนะนำว่าให้ถอดแบตเตอรี่ออก และตรวจดูรูระบายน้ำทิ้งใต้แบตเตอรี่และหลังหม้อลมเบรคอย่าให้ตันครับ เดี๋ยวเจอฝนหลงฤดูน้ำจะเข้ารถเหมือน B5 ผม ;D ต้องตากหลายวันเลยกว่าจะแห้ง
    สน คลองสี่

Pkpk

• บุคคลทั่วไป
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยนะครับ^^

PassatRider

• Newbie
    • *
    ยินดีครับ เพื่อนร่วมรุ่น(รถ) มีอะไรสอบถามได้ทางไลน์นะครับ line:jeanosk130