• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: PASSAT 1.8 HIGHLINE ปี2001 เวลาออกตัวรีบๆจะมีเสียงเหมือนมีอะไรกระแทกที่ด้านหน้า  (อ่าน 865 ครั้ง)

aon

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนผู้รู้หน่อยครับ...
    รถผม VOLKSWAGEN, PASSAT 1.8 HIGHLINE ปี2001  เวลาออกตัวรีบๆ หน้ารถจะเหมือนยกขึ้นแล้วมีเสียงกุกกักๆ ที่ด้านล่างด้านหน้า แต่พอออกไปแล้วก็ปกติ  แต่พอเบรคแล้วออกตัวก็เป็นอีก  แต่ถ้าออกแบบนิ่มๆใหลๆไปไม่มีเสียง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ..  ใครเคยเป็นบ้าง

หะมู

• Hero Member
    เสียงกุ่กกัก คงบอกไม่ได้แน่ว่าจากอะไร อาจจะเป็นยางแท่นเครื่อง หรือยางแท่นเกียร์ ยางรองโช๊คอัพ ฯลฯ ก็ได้แต่เดาน่ะครับ ดีที่สุดคือแวะเข้าไปให้ช่างโฟล์กฟังกันจะๆ ดีกว่าครับ เพราะถึงบอกสาเหตุได้ ก็ต้องไปให้ช่างทำให้อีกแหละ ฮิ ฮิ  แต่ยังไงก็ลองฟังท่านอื่นดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อจะมีคำแนะนำที่ดีกว่าผม

monkeyvw

• บุคคลทั่วไป
    เป็นยางหน้าเครื่่องกันกระแทก มันสึก อยู่ตรงกลางด้านหน้าสุด  ก้มดูใต้หน้ากระจังรถจะมองเห็น  ครับ