• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย รถ passat ผมโอเวอร์ฮีด  (อ่าน 789 ครั้ง)

thanai1212

• Newbie
    • *
    ช่วยด้วย รถ passat ผมโอเวอร์ฮีด
    « เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 07:57:00 pm »
    พอดีน้องชายขับไปแล้วเค้าไม่รู้ว่าเครื่องโอเวอร์ฮีด เพราะท่อหม้อน้ำหลุด และก็ฝืนขับต่อไปอีกโดยที่ไม่จอด พอเครื่องดับไปทีและก็สตาร์ตขับไปต่อมาพอถึงบ้านและก็พักรถสตาร์ตใหม่ตอนเช้าก่อนสตาร์ตลองดูน้ำมันเครื่องปารกฎว่าน้ำมันเครื่องหายเกือบหมด และก็ลองสตารืตอีกรอบ มันสตาร์ตไปติดไดฟรี อาการนี้ หนักใหม่และค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่คับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: ช่วยด้วย รถ passat ผมโอเวอร์ฮีด
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 08:44:52 pm »
    ลองสต๊าสดูอีกทีถ้าฟรีเหมือนไม่มีกำลังอัดก็เปิดฝาครอบสายพานราวลิ้นดูก่อนว่าขาดไหมครับถ้าขาดก็เรียบร้อยครับไม่สมควรซ่อมมันไม่คุ้มครับ