• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา T4 2.5L.  (อ่าน 900 ครั้ง)

Naykatua

• Jr. Member
    • **
    สอบถามปัญหา T4 2.5L.
    « เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 12:11:16 am »
    รถT4 2.5l.
    สอบถามว่าถ้าเซ็นเซอร์อุณหภูมิน้ำตัวเครื่อง(ตัวสีฟ้า-ตัวที่เข้ากล่องECU)เสียจะส่งผลให้รถกินน้ำมันขึ้นมั้ยครับ
    และเซ็นเซอร์อุณหภูมิอากาศเข้าเครื่องเสียจะส่งผลอย่างไรบ้างครับ

แล้วรถที่กินน้ำมันมากๆจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ หัวฉีดน้ำมันผมที่รอบเดินเบาเปิดประมาณ5-8ms.(ดูจากโปรแกรมจูนแก๊สหัวฉีด)
    และตอนนี้มีปัญหาเพิ่มมาอีกคือพอคอมแอร์ทำงานที่รอบเดินเบาจะดึงเครื่องดับไปเลยแก้ยังไงดีครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: สอบถามปัญหา T4 2.5L.
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 08:47:05 pm »
    อยู่ที่ใหนครับโทรมาครับ  08/17352471