• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ กอล์ฟแวเรียนมาครับ  (อ่าน 2174 ครั้ง)

uisign

• Newbie
    • *
    เพิ่งได้ กอล์ฟแวเรียนมาครับ
    « เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 09:17:53 pm »
       รบกวนมีเรื่องสอบถามครับ พอดีเพิ่งได้ กอล์ฟแวเรียนมาครับ น่าจะปี97 ไม่มีแอร์แบค สีบอร์นเงินครับ

ผมมีเรื่องสงสัยครับ ว่า ไฟเพดานตอนท้ายมันเปิดยังไงครับ ของผมดับนิ่งสนิท แต่ฝั่งเพดานตอนหน้า เปิด-ปิด ได้ตามปกติครับ

ตอนนี้สิ่งที่ผมไล่ทำไปแล้วมีดังต่อไปนี้
       1.เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด
       2.เปลี่ยนสายพานทั้งหมด
       3.ทำระบบแอร์ใหม่ทั้งหมดเปลี่ยนตู้แอร์ใหม่
       4.ไล่ระบบหม้อน้ำใหม่ /ติดออยเกียร์

ตอนนี้คงเหลือไล่เก็บช่วงล่างอีกพอสามควรครับ 5555 ถ้ามีอะไรสงสัยอาจจะรบกวนบ่อยๆนะครับ
                  ขอบคุณครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: เพิ่งได้ กอล์ฟแวเรียนมาครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 12:23:27 am »
    ยินดีด้วยครับสำหรับ กอล์ฟ แวเรี้ยนท์ มีอะไรก็ยินดีครับสอบถามเข้ามาได้ ในบอร์ดนี้ผมพยายามเก็บรวบรวมว่ามีแวเรี้่ยนท์ วิ่งอยู่บนถนนเมืองไทยกี่คัน (อ้างถึงกระทู้ "ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ....") ตั้งแต่ครั้งหลังสุด ๒๗ ก.ค. ๒๕๑๒ จนวันนี้คุณคือเจ้าของแวเรี้ยนท์ คันที่ ๙๑ ของการรวบรวมของผม (โดยประมาณนะครับเพราะมีการคลาดเคลื่อนนิดหน่อย) ถ้าคุณ uisign สนใจก็รบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติม นอกจากว่าข้อมูลเป็นรถปี ๙๗ สีบร็อนซ์แล้ว ถ้าเป็นไปได้ก็ขอเลขทะเบียน เบอร์เมล์ หรือเบอร์โทรเพื่อการติดต่อ ส่งเข้ากล่องข้อความของผมก็ได้ครับ ไม่มีข้อผูกมัดหรือนำไปใช้รบกวนคุณนะครับ เผื่อเอาไว้ติดต่อน่ะครับ เผื่อมีอะไรหนุกๆ เฉพาะชาวแวเรี้ยนท์น่ะครับ

สำหรับข้อข้องใจของคุณสี่เ
    - ไฟเพดานตอนท้าย มีสวิท์ชเปิดแบบอัตโนมัติครับ พอเปิดฝาท้ายขึ้น ไฟก็จะติด ถ้าของคุณไม่ติดก็ลองค่อยๆ แงะเรือนมันออกมาดูว่าหลอดขาดหรือเปล่า หรือสายหลุดตรงขั้ว คันของผมตอนซื้อมาไม่มีเรือนไฟดวงนี้ ไปหาซื้อจากศูนย์ไทยยานยนต์ก็ไม่มีต้องสั่งซื้อ สามร้อยกว่า ขอแนะนำว่าถ้าหลอดขาดให้หาซื้อหลอดแบบที่เป็น led โดยเอาหลอดเดิมไปเป็นตัวอย่าง หลอดเดิมจะเป็นเหมือนหลอดฟิวส์ แต่เดี๋ยวนี้มีแบบ led เป็นแผ่นสี่เหลี่ยม ขั้วหัวท้ายเหมือนหลอดฟิวส์แบบเดิม ถ้าได้มาใส่แทนของเดิมจะสว่างกว่าดีมากครับ ไม่เปลืองไฟด้วย ของผมเปลี่ยนทั้งหน้าทั้งหลังครับ

uisign

• Newbie
    • *
    Re: เพิ่งได้ กอล์ฟแวเรียนมาครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 11:14:27 pm »
    ขอบคุณครับ คุณหะมู ถ้าผมจัดการเรื่องเรียบร้อย จะส่งรายละเอียดไปให้ในกล่องข้อความนะครับ  :) :)

b4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 04:05:00 pm »
    ยินดีด้วยครับ.......ที่แห่งนี้มีแต่มิตรเชื่อผม.......ถามอะไร ....อยากได้ อะไร.... สงสัยอะไร....จะมีผู้รู้มาให้คำแนะนำ

kitti

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 02:51:03 pm »
    ไฟส่อง ห้อง เก็บของ
    ลอง เชค ที่ มัดสายไฟ ตรงมุม ด้านบนซ้ายฝาท้าย ครับ
    จะมี บางเส้น ที่ ขาดใน เนื่องจาก เราเปิด ปิด ฝาท้าย เรื่อยๆ
    เหมือน เรา หักสายไฟ ไป-มา ซัก พัน ครั้ง ก็ต้อง มีขาดใน ละคับ
    แวเรี้ยนท ผม ขาดไป 2 เส้น
    ปัดฝน กับ ไฟส่อง นี่ ละคับ

หะมู

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 07:10:36 pm »
    ชี้ชัดลงไปอีกหน่อยได้ไม๊คุณ kitti จำได้หรือเปล่าว่าควรตรวจเส้นสีอะไร เพราะเวลาพูดถึงมัดสายไฟของโฟล์กนี่ นึกถึงแล้วน่าปวดหัว เพราะเค้าช่างเป็นมัดจริงๆ ถ้าไม่ใช่ช่างบางทีกว่าจะเจอจำเลยตาลายซะก่อน หรือถึงเป็นช่างก็เถอะบางทีกว่าจะหาเจอต้องเอามัลติมิเตอร์แหย่กันนาน ฮิ ฮิ

kitti

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 08:22:44 pm »
    ต้องขอโทษ ที ครับ คุณพี่ หะมู
    ซ่อมตอนที่ได้ รถมาใหม่
    จำไม่ได้ จริงๆ
    ตอนนั้นใช้ มัลติมิเตอร จิ้ม เอา นะครับ

uisign

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 07:08:32 pm »
    ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ
    เดียวอาทิตย์หน้าคงนำรถ ไปทำช่วงล่างทั้งหมด และจะได้ให้ช่างดูเรื่องไฟเพดานให้ครับ
    ถ้าทำช่วงล่างเสร็จเรียบร้อยจะลองใช้งานในตัวเมืองสักเดือน ก่อนนำไปติดแก๊สเพราะจะใช้วิ่งทางไกล สลับกับ ออดี้ a4 ของผมครับ  :D :D

uisign

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 07:20:25 pm »
    คุณหะมู ผมส่งรายละเอียดไปให้ในกล่องข้อความแล้วนะครับ  :D :D

หะมู

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 07:46:30 pm »
    นั่นแน่ ที่แท้ก็ไม่ใช่มือใหม่นี่นา มีประสบการณ์ของ A4 แล้วก็คงไม่ต่างกันหรอกครับ  ไม่ทราบอยู่กทม. หรือต่างจังหวัดเอ่ย (เห็นบอกว่าจะใช้งานในตัวเมืองก่อน)  ยังไงก็ยินดีครับ ผมได้บันทึกรายละเอียดไว้ในกลุ่มของแวเรี้ยนท์ที่ผมรวบรวมแล้วครับ ขอบคุณครับ

uisign

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 12:30:42 pm »
    นั่นแน่ ที่แท้ก็ไม่ใช่มือใหม่นี่นา มีประสบการณ์ของ A4 แล้วก็คงไม่ต่างกันหรอกครับ  ไม่ทราบอยู่กทม. หรือต่างจังหวัดเอ่ย (เห็นบอกว่าจะใช้งานในตัวเมืองก่อน)  ยังไงก็ยินดีครับ ผมได้บันทึกรายละเอียดไว้ในกลุ่มของแวเรี้ยนท์ที่ผมรวบรวมแล้วครับ ขอบคุณครับ

ส่วนใหญ่ผมก็อยู่ กทม ละครับแถวๆรามอินทรา แต่ไปโคราชบ่อยครับ แต่ก่อนใช้ audi a4 คันเดียววิ่งเหนือ ใต้ มา 5ปีละครับ สงสารรถ เลยหาอีกคันมาสลับวิ่ง ก็เลยมองๆหลายรุ่น จนสุดท้ายมาจบที่ แวเรี้ยนท์นี่ละครับ เลยต้องทำให้สมบูรณ์พร้อมวิ่งทางไกลมากที่สุดครับ  :D :D

Golf 3 Van

• Full Member
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 03:14:07 pm »
    อุปกรณ์แก๊สกำลังจะขึ้นราคา รีบๆติดนะครับ

uisign

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 03:42:59 pm »
    อุปกรณ์แก๊สกำลังจะขึ้นราคา รีบๆติดนะครับ

ขอบคุณครับ สัปดาห์หน้าจะเอาเข้าทำช่วงล่าง และเปลี่ยนท่อยางเบนซิลใหม่ เพื่อรองรับการติดแก๊สครับ