• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขังตรงที่วางแบตยาวถึงกล่องไฟครับ ทำไงดี  (อ่าน 951 ครั้ง)

PassatRider

• Newbie
    • *
    ขอรบกวนผู้รู้ครับ

ชัย

• Full Member
    ไม่รู้รถอะไรครับ ลองบอกเพื่อนหน่อยดิครับ  แต่เดาว่าพาสสาทนะครับ  ถ้าเป็นพาสสาท ให้ลองแกะแผงจิ้งหรีดทั้งหมดและยกแบตตออก มันจะม๊รูระบายน้ำฝนซึ่งชอบตันต้องทะลวง+ล้างรูเหล่านี้นครับ

สน คลองสี่

• Full Member
    ตามกระทู้ข้างบนครับ สำหรับรูปภาพผมจะนำเสนออีกครั้ง พอดีผมเพิ่มท่วมเล่นเอารถเหม็นอับไปทั้งครันเพราะน้ำท่วมลงในเก๋ง :)
    สน คลองสี่