• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ประเกนฝาสูบขาดอีกแล้ว  (อ่าน 1368 ครั้ง)

komsak sianghen

• Newbie
    • *
    • อึ่งเวนโต้95
    ประเกนฝาสูบขาดอีกแล้ว
    « เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 07:40:30 pm »
    พี่พอจะทราบสาเหตุบ้างไหมครับว่าทำไมเจ้าเวนโต้ของผมถึงได้ประเกนฝาสูบขาดเร็วมากประมานปีเดี๋ยวหลังจากที่เพิ่งเปลี่ยนใหม่ รถผมติดแก๊สระบบดูด ผมสังเกตุว่าจะเป็นหลังจากใช้รถไกลๆ รอบแรกเป็นตอนขับจากกาญ=แม่สอด กลับมาขับได้ไม่นานก็เป็น แล้วครั้งนี้ขับจากกาญ=ประจวบ กลับมาไม่นานก็เป็นอีกมีวิธีแนะนำบ้างไหมครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: ประเกนฝาสูบขาดอีกแล้ว
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 07:19:51 pm »
    ฝาสูบน่าจะมีปัญหาครับเพราะปกติแล้วปะเก็นนั้นยากมากทีจะเสียเองได้ง่ายๆน๊ะครับลองเช็คดูดีๆครับผิดปกติมากเลยไม่เคยเจอครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 08:31:21 pm »
    ไม่ทราบเป็นไปได้ไม๊ว่าเจอประเก็นแบบเมดอินไชน่า ปีเดียวก็ขาดแล้วนี่เรียกว่าสาหัสสากันนะครับ ปะเก็นของเดิมนี่มันแข็งนะ ไม่น่าขาดได้ง่ายๆ  แล้วคุณไม่ได้บอกว่าแต่เดิมตอนแรกมันเกิดอาการอย่างไรถึงทำให้ต้องเปลี่ยนใหม่ล่ะครับ เพราะมันอาจจะสืบเนื่องจากปัญหาเดิม จะได้เดากันได้ครับ

komsak sianghen

• Newbie
    • *
    • อึ่งเวนโต้95
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 09:25:22 pm »
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับตอนนี้เปลี่ยนประเก็นแล้วเครื่องยังเดินไม่นิ่งช่างแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 06:12:01 pm »
    อยู่ที่ใหนครับ