• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอคำแนะนำหน่อยครับ VENTO ปี 97 เกีนร์ AUTO ***  (อ่าน 1116 ครั้ง)

Chayanin

• Newbie
    • *
    เวลาใช้ความเร็วเกิน 80 KM/H แล้วผ่อนคันเร่ง รถจะกระชากครับเหมือนรถโดนตัดการส่งน้ำมัน แล้วที่นี้ พอจะเร่งต่อก็กระชากอีกครับ เป็นเฉพาะความเร็วเกิน 80 ครับ  รถเพิ่วถ่ายน้ำมันเกียร์กับกรองเกียร์มาครับ 

หะมู

• Hero Member
    Re: *** ขอคำแนะนำหน่อยครับ VENTO ปี 97 เกีนร์ AUTO ***
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 05:04:07 am »
    คิดว่าถ้าไม่ใช้ระบบไฟก็คงเป็นที่ระบบน้ำมัน เกียร์คงไม่ใช่จำเลย รถผมก็คล้ายๆ กัน แต่เป็นตอนที่จอดรถทิ้งไว้ข้ามคืน พอใช้รถตอนแรก อย่าเพิ่งไปเหยียบเร่ง ไม่อย่างนั้นมันจะมีจังหวะสดุด เหมือนกับว่าระบบปั้มมันยังส่งน้ำมันมาไม่ได้ที่ แต่วิ่งไปสักพักก็โอครับ ทีแรกก็ลำคาญเหมือนกัน แต่พอรู้อาการแล้วก็พอทนครับ สตาร์ทเครื่องแล้วก็ปล่อยให้มันเดินเบาวอร์มซะหน่อย แต่ถ้าอาการของคุณเป็นตลอดเวลาอาจจะไม่เหมือนของผม ยังไงปรึกษาช่างดีกว่าครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: *** ขอคำแนะนำหน่อยครับ VENTO ปี 97 เกีนร์ AUTO ***
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 07:22:27 pm »
    ลองจับวิเคราะดูก่อนครับถ้าไม่มีอะไรขัดข้องก็ลองเช็คแท่นเครื่องแท่นเกียรดูครับ