• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Vento ขับแล้วล้อขวาเสียงดัง  (อ่าน 1522 ครั้ง)

Ohmsu

• Newbie
    • *
    Vento ขับแล้วล้อขวาเสียงดัง
    « เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 09:24:19 am »
    รถvento ของผม ขับแลัวมีเสียงดังจากล้อขวาดังคื้ดๆ ตอนแรกก็มีอาการเสียงซ้ายแล้วดังจากล้อขวาล้ะพอขับไปเลื่อยๆก็หายไป พอเมื่อเช้าผมก็ขับปกติ ขับมาได้สักพักก็มีเสียงดังเหมือนเดิมดังหนักกว่าเดิม ขับทางตรงก็ดังจนตอนนี้ต้องจอดรถไว้เฉยๆ เพื่อนๆช่วยบอกผมหน่อยผมควรทำไงดี?

vento 97

• บุคคลทั่วไป
    Re: Vento ขับแล้วล้อขวาเสียงดัง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 11:10:01 am »
    ลูกปืนล้อป่าว
    หรือ ผ้าเบรคหมดครับ ผมเคยเป็นตอนผ้าเบรคหมด ดังครืดๆตลอด

Ohmsu

• Newbie
    • *
    Re: Vento ขับแล้วล้อขวาเสียงดัง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 05:22:26 pm »
    ตรงลูกหมากมันมียางมันขาดล่ะมีน้ำมันเยื้อมออกมาอ่ะครับ เพลาพังรึป่าวครับ

Osakirari

• Newbie
    • *
      • maxbet
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 11:16:17 am »
    Vento ผมขับแล้วไม่เห็นเกิดปัญหาหรือมีปัญหาอะไรเลยนิครับ

tenvo

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 04:45:45 pm »
    Vento ผมขับแล้วไม่เห็นเกิดปัญหาหรือมีปัญหาอะไรเลยนิครับ

แต่ทำไมพอคนอื่นขับถึงเกิดปัญหากันจัง งงใช่ม่ะ