• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: งาน Siam VW Festival  (อ่าน 1895 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    งาน Siam VW Festival
    « เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 07:08:14 pm »
    สำหรับเพื่อนๆ ที่ชื่นชอบรถโฟล์กสวาเกนท์ ขอเรียนให้ทราบว่า ในวันเสาร์ที่ ๗ มีนาคม ที่จะถึงนี้ มีงาน Siam VW Festival ประจำปี ๒๕๕๘  ซึ่งจัดว่าเป็นงานใหญ่ที่รวบรวมรถโฟล์ก ทั้งรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ ทั้งที่เป็นรถแข่ง รถแต่ง (ทั้งแบบสวยงามและแบบแรง) มีงานออกร้านจำหน่ายสินค้าต่างๆ ที่เกี่ยวกับรถโฟล์ก การแสดง และการให้ความรู้เรื่องราวของโฟล์กจากผู้คร่ำหวอดในวงการหลายท่าน นอกจากนี้ยัง(น่าจะ) มีคณะเจ้าของรถโฟล์ก(ส่วนมากรุ่นเก่า) จากประเทศใกล้เคียงเช่น มาเลย์เซีย และอินโดนีเซีย ขับรถเป็นขบวนคาราวานมาร่วมงานทุกปี  เค้าจัดที่สวนสนุกวันเดอร์เวิลด์พาร์ก ถนนรามอินทรา กม. ๑๐ (เยื้องๆ แฟชั่นไอร์แลนด์) งานเค้าเริ่มเปิดตอนเที่ยง ยาวไปจนเที่ยงคืน ค่าผ่านประตูท่านละ ๑๐๐ บาท ถ้าเอารถโฟล์กเข้าไปจอดด้านในคันละ ๑๐๐ บาท แยกที่จอดรถรุ่นเก่า/รุ่นใหม่ ถ้าท่านใดที่ว่างๆ วันเสาร์นี้ แดดร่มลมตกก็แวะไปเดินชมกันได้นะครับ  ดูรายละเอียดได้จาก www.facebook.com/siam vw ครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: งาน Siam VW Festival
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 08:16:36 pm »
    แวะไปพบปะกันนะครับ งาน Siam VW Festival เสาร์นี้

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 05:40:55 am »
    คุณ หะมู คุณ น้องฟ้า VR6 ไปเที่ยวถ่ายรูปมาลงให้สมาชิกต่างแดนได้ดูด้วยนะครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 04:20:53 pm »
    คุณ หะมู คุณ น้องฟ้า VR6 ไปเที่ยวถ่ายรูปมาลงให้สมาชิกต่างแดนได้ดูด้วยนะครับ
    ไม่แน่ใจว่าจะได้ไปครับ
    ติดเรียน

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 04:35:39 am »
    ไม่แน่ใจว่าจะได้ไปครับ
    ติดเรียน

แหะๆ อดเลยสมาชิกต่างแดนว่าจะได้ดูรูปสักหน่อย น้องฟ้า VR6 ติดเรียน (การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด 555)

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 11:35:11 am »
    ผมไม่รู้จะเอาให้ดูกันยังไงอ่ะโก ถ่ายมาร้อยก่ารูป เอาลงไม่เป็น เจ็บใจจริงๆ ไอ้ลูกชายมันก็ไม่สนใจช่วย มันบอกว่าเยอะเกินให้เลือกเอาให้น้อยหน่อย ยังไม่รู้จะเอาลงหน้าเฟสบุ๊กดีหรือไร แต่งานปีนี้ค่อนข้างจืดไปหน่อยครับ เดี๋ยวขอเวลาหน่อย อยากไปเข้าคอร์สเรียนคอมพ์จริงๆ เจ็บใจชมัด แหะ แหะ