• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านซ่อมไดชาร์ทแถวดอนเมือง  (อ่าน 2005 ครั้ง)

ไวท์พาสสาท

• บุคคลทั่วไป
    ร้านซ่อมไดชาร์ทแถวดอนเมือง
    « เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 11:58:41 am »
    ขอข้อมูลการซ่อมไดชาร์ทรถโตโยต้าสามห่วงด้วยครับ ละแวกดอนเมืองมีร้านทำไดชาร์ทที่ใดบ้างครับ อยากตรวจสอบแปรง่านว่าหมดหรือยัง จะเอารถวิ่งทางไกลนะครับ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    Re: ร้านซ่อมไดชาร์ทแถวดอนเมือง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 04:37:53 am »
    น่าจะมีอยู่แถว Makro เลยห้างเซียร์และทางเข้าเมืองเอกไปหน่อย ทางไปห้างฟิวเจอร์  อยู่ซ้ายมือครับ

ไวท์พาสสาท

• บุคคลทั่วไป
    Re: ร้านซ่อมไดชาร์ทแถวดอนเมือง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 04:27:26 pm »
    ไม่ทราบว่าเคยใช้บริการไม๊ครับ ส่วนมากร้านเดี๋ยวนี้นิยมให้เปลี่ยนแบบรีบิ้วท์เป็นลูกไปเลยนะครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 08:13:27 pm »
    ถ้าถอดถ่านออกมาดูแล้วจะให้เปลี่ยนทั้งลูกก็จ่ายค่าประกอบใส่คืนแล้วออกไปได้เลย ถ้าถ่านเหลือน้อยก็มองเห็นครับ เปลี่ยนถ่าน ๒ ก้อน(มั๊ง) ไม่กี่ร้อยน่า  ที่จริงผมว่าเอาไปให้อู่โฟล์กที่คุณใช้ประจำดูให้ก็ได้นะครับ หรือไม่ถามช่างเค้าก็ได้ว่าเค้าใช้บริการร้านไดที่ไหน เราก็ไปที่นั่น (กรณีที่ช่างเค้าไม่สันทัดเรื่องระบบได เค้าก็จะส่งต่ออยู่แล้ว) ผมเป็นคนที่ไม่ชอบเข้าร้านทั่วไปถ้าไม่รู้ฝีมือมาก่อน รถเราไม่เหมือนรถยุ่น เผลอๆ พวกถอดกระจาย (นอกจากรถไปเสียไกลๆ แต่ถ้าเห็นท่าไม่ดีผมก็ยอมลากดีกว่า) แล้วทำไมถึงคิดว่าถ่านหมดล่ะครับ มันมีอาการอย่างไร  ทางที่ดีให้ช่างประจำของเราดูให้ก่อนดีกว่าครับ

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 05:47:37 am »
     อุยพูดเสียเห็นภาพเลยพี่ท่าน หะมู  ;D