• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเกียร์ธรรมดาventoปี97ดัง  (อ่าน 1131 ครั้ง)

nearm

• Newbie
    • *
    เสียงเกียร์ธรรมดาventoปี97ดัง
    « เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 11:24:45 pm »
    ถามผู้รู้ครับใช้ventoปี97 เกียร์ธรรมดาเวลาวิ่งเสียงเกียร์ดังต๊อด.............ช่วยแนะนำและเสนอแนะควรทำอย่างไรครับขอบคุณครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: เสียงเกียร์ธรรมดาventoปี97ดัง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 06:35:31 pm »
    ได้ลองเอาไปให้ช่าง (โฟล์ก) ฟังดูหรือยังครับ เรื่องเสียงดังนี่บางทีก็ไม่ทราบจะทำไง นอกจากนั่งฟังไปด้วยกัน ช่างโฟล์กแหละครับ ส่วนมากพวกเราก็ทราบแต่ว่าถ้ารถวิ่งแล้วมันมีเสียงโว๊งๆ ก็(เดา) กันว่าเสียงเฟืองท้ายหอน แต่ถ้าเสียง"ต๊อด" เนี่ยคงออกความเห็นกันลำบาก ข้อมูลก็น้อยด้วย ไม่ทราบว่าดัง"ต๊อด"เดียว หรือหลายๆ ต๊อด ดังตลอดที่วิ่งหรือยังไง ฯลฯ รถผมก็เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา ก็มีเสียงดังเหมือนกัน แต่ของผมมันดังแกร๊กเวลาเข้าเกียร์ครับ น่าจะเป็นพวกบูชสึกน่ะครับ