• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทเครื่องที่ตำแหน่งเกียร์ N ไม่ได้  (อ่าน 1040 ครั้ง)

bank69

• บุคคลทั่วไป
    เจ้าเวนโต้ เกียร์ออโต้ ปี 1994 มีอาการผิดปกติมาก่อนปีใหม่ คือ ไม่สามารถ สตาร์ทเครื่องยนต์ เมื่อ ตำแหน่งเกียร์อยู่ที่ N ได้ จากเดิมที่ใช้ประจำ...ตอนนี้เลยต้องไปสตาร์ทที่ตำแหน่ง เกียร์ P ทดแทนไปก่อน แต่ก็อยากแก้ไขนะครับ...สอบถามช่างโฟล์คดู ได้คำตอบว่า คงมีสายไฟขาด คงต้องไล่วงจรสายไฟชุดนี้ดู...อยากถามกูรู ว่า
    1. ควรเริ่มต้นการตรวจสอบที่ไหนก่อนบ้างดีครับ เช่น ฟิวส์ รีเลย์
    2. สายไฟควรมีที่ไหนบ้างและสีไหนสำหรับปัญหานี้
    ขอขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าครับ.....

หะมู

• Hero Member
    Re: สตาร์ทเครื่องที่ตำแหน่งเกียร์ N ไม่ได้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 10:36:26 pm »
    เอ้า เพื่อนๆ ไปไหนกันหมดครับ คอมเม้นท์ที