• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเครื่องตก  (อ่าน 1045 ครั้ง)

mk3

• Newbie
    • *
    รอบเครื่องตก
    « เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 11:11:14 am »
    golf3 AGG  01M
    ขับประมาณ 90-100 กม/ชม. รอบเครื่องประมาณ 3000 รอบเครื่องก้อตกวูบลงมา แล้วก้อเด้งกลับไปที่เดิม(แต่เครื่องไม่ดับ)
    และสัญญาณไฟเบรคมือก็โชว์แล้วก็กลับเป็นปกติ ขอทราบสาเหตุและวิธีการแก้ไปด้วยครับ
    เหตุการณ์ที่เกิดขึ็นไม่ถึงวินาที่
    1.รถวิ่งแก๊ส ครับ
    2.น้ำมันเกียร์ผมใช้ของ Valvoline Maxlife

หะมู

• Hero Member
    Re: รอบเครื่องตก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 06:08:22 pm »
    เพื่อนๆ ที่พอทราบผู้ต้องสงสัย ช่วยหน่อยครับ  เข้าใจว่าเกิดอาการตอนใช้แก๊สวิ่ง ผมก็ไม่ได้ติดแก๊สซะด้วย งานนี้น้ำมันเกียร์ไม่น่ามีส่วน อาจจะต้องแวะไปให้ช่างแก๊สตรวจดูกระมัง

mk3

• Newbie
    • *
    Re: รอบเครื่องตก
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 04:52:43 pm »
    ขอบคุณครับ