• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: vw transporter t5 มีเสียงดังหน้าห้องเครื่อง  (อ่าน 1998 ครั้ง)

somjet keawsomboonwattana

• Newbie
    • *
    vw transporter t5 มีเสียงดังหน้าห้องเครื่อง (วี๊ดๆๆๆ) ลองถามช่างข้างนอกแล้วช่างบอกว่าน่าจะดังมาจากระหว่างเกียร์กับเครื่อง ผมเลยลองมาถามพี่ๆว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรได้อีก......และถ้าต้องซ่อมงบประมาณอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ (มือใหม่ครับ) :-[ :-[ :-[
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2015, 11:57:43 am โดย somjet keawsomboonwattana »

ชาร์ลี

• Full Member
    Re: vw transporter t5 มีเสียงดังหน้าห้องเครื่อง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 04:08:51 pm »
    เอาไปให้ช่าง vw โดยตรงที่อยู่ใกล้บ้านดูให้จะดีกว่าครับ รถไม่ช้ำ

หาดูจากเวปนี้แหละว่า อู่ไหนอยู่ใกล้บ้าน หรือ บอกว่าบ้านอยู่แถวไหน เดี๋ยวเพื่อนๆจะแนะนำให้

หะมู

• Hero Member
    Re: vw transporter t5 มีเสียงดังหน้าห้องเครื่อง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 01:30:42 am »
    เห็นด้วยกับที่คุณชาร์ลีว่าครับ อาการเสียงดังนี่ถามเป็นตัวอักษรค่อนข้างบอกยาก ต้องให้(เน้นว่าช่างโฟล์กนะครับ) เค้าฟังเสียงเองจะแน่นอนกว่า ถ้าเจอสาเหตุยังไงก็วานกลับเข้ามาแจ้งด้วยจะดีมากเลยครับ

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 12:05:27 am »
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ :) :) :)

คนเล่นคลื่น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 11:52:36 pm »
    รถปีอะไรครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 03:18:28 am »
    สงสัยจะช้าไปแล้วล่ะ ต๋อย ฮิ ฮิ  ป่านนี้คงซ่อมไปแล้ว  ถ้ายังไงคุณ somjet กลับเฃ้ามาแจ้งด้วยว่าซ่อมแล้วหรือยัง หรือพบสาเหตุว่ามาจากไหนบ้างก็จะดีมากเลยครับ เพื่อนๆ ท่านอื่นจะได้ความรู้ด้วย ขอบคุณครับ

คนเล่นคลื่น

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 08:45:54 pm »
    คุณหะหมูอิอิอิ ;)

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 10:49:45 pm »
    รถผมปี 05 ณ ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อมเลยคับ จอดซะส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้เริ่มมีปัญหาเพิ่มมาอีกอย่างแล้วครับ คือเวลาเปิดที่ปัดน้ำฝนผมเปิดล็อกแรกแบบหน่วงเวลาแต่มันดันปัดตลอดเลยนี่สิครับ แล้วเวลาปิดก็ไม่ได้กลับมาตำแหน่งเดิม บางทีก็ปิดไม่ได้ ปัดอยู่ตลอดเลยครับ ปล่อยทิ้งไว้สัก1นาทีมันก็หยุดเอง...(เป็นเพราะไม่ค่อยได้ใช้หรือป่าวครับ) ::) ::) ::)

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 08:06:38 pm »
    เมื่อวานได้นำรถไปเช็คมาแล้วครับ....ได้ความว่า..ฝาวาล์วรั่วครับเลยต้องเปลี่ยนฝาวาล์วและอุปกรณ์อื่นที่ชำรุดอีกเล็กน้อยโดนไป3หมื่นต้นๆพี่ๆมีความคิดเห็นยังไงเกี่ยวกับราคาบ้างครับ..... บริษัท โฟล์ก ออโต้พาร์ท จำกัด ครับ