• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องเกียร์ออโต้  (อ่าน 1809 ครั้ง)

airo

• Newbie
    • *
    ปัญหาเรื่องเกียร์ออโต้
    « เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 12:26:12 pm »
    สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่รบกวนสอบถามครับพอดรผมได้t4ปี92มาแล้วนะบบเกียร์ออโต้ช่วงมีปัญหาดังนี้ครับคือ
    1.ช่วงเกียร์3ต่อเกียร์4ไม่ว่าจะรอบต่ำหรือสูงเข้ายากครับ
    2.เวลาเข้าได้แล้วช่วงต่อเกียร์กระชากแรงมากและมีเสียงดังเอี๊ยดครับ
    รบกวนสอบถามเป็นข้อมูลด้วยครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: ปัญหาเรื่องเกียร์ออโต้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 12:40:50 am »
    ไม่ทราบหลงหูหลงตาไปได้ไง ไม่ทราบป่านนี้เป็นไงมั่ง ฮัลโหล นักเลงรถ T4 ไปไหนกันหมดค๊าบ โกเล็ก น้องฟ้า VR6 เข้ามาเม้นท์หน่อยครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 11:36:04 am »
    เข้าหาหมอเช็ค VAC COM ดูก่อนเลยครับ น่าจะอนุมานเหตุได้

ถ้าได้ระยะต้องถ่ายน้ำมันเกียร์ก็จัดการและถือโอกาสล้างวาล์วบอดี้ซะเลย

เดี๋ยวน่าจะมีหมอ VW มาแนะนำ (อย่าแอบอ่านนานนักเลยนะ)

airo

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 08:17:27 pm »
    ตั้งแต่วันที่สอบถามไปผมเลยไม่ได้เอาเจ้าt4ไปไหนเลยรอผู้ชำนาญมาตอบและให้ข้อมูลครับวันที่2/258นี้ผมจะได้พาไปหาหมอแถวนวมินทร์ครับล้างบอร์ดี้วาวล์และสแกนกล่องคอลโทรลเกียร์ครับแนะนำเพิ่มเติมได้ครับขอบคุณครับ

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 07:27:26 pm »
    น่าจะเป็นท๊่โซลีนอยซ์เสียครับ