• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขับB4มาB5 แล้วปิคอัพ!!!เฮ้อ..ทำใจลำบาก  (อ่าน 2125 ครั้ง)

สน คลองสี่

• Full Member
    😊ตามนั้นเลยครับจากขับB4 มาเป็นB5 แล้วมาขับกระบะยกสูง ยังปรับใจไม่ได้เลยครับ
    รู้แกว่งๆโหวงๆ ตอนวิ่ง100เดียว แล้วเจอลมต้านนิดหน่อย เข้าโค้งก็เสียว นั่งๆโดด อืมมมมหรือเพราะขับรถดีๆมานาน555
    ไม่ติดว่าต้องใช้งานบรรทุกจะขายทิ้งเลย😁
    สน คลองสี่

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    Re: ขับB4มาB5 แล้วปิคอัพ!!!เฮ้อ..ทำใจลำบาก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 02:01:58 am »
    ขายทั้งสองคันเลยหรือครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: ขับB4มาB5 แล้วปิคอัพ!!!เฮ้อ..ทำใจลำบาก
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 03:02:38 am »
    จะบอกให้ คุณสนต้องเปลี่ยนไปเป็นกระบะ VW Touareg ครับ รับรองไม่ต้องบ่นเบยยยย ฮิ ฮฺิ

เวนโต้สาย4

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 03:02:02 pm »
    อยากได้ B5 ของคุณสน คลองสี่ เสียดายเป็นสีเขียว ขายไปรึยัง

ฺB4+ธรรมดา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 11:21:08 am »
    เสียดายจัง....ยังมีอะไหล่B4เหลือๆออกมาปล่อยหรือเปล่าครับ
    ยังงัย..ผมว่าพี่คงหาโอกาศมาใช้VWอีกแน่นๆ................

สน คลองสี่

• Full Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 09:12:10 pm »
    ยังไม่ได้ขายครับ B4 ติดNgv ให้พี่ชายใช้ฝากจอดเผื่อยืมเดินทางไกลครับ B5 สองจิตสองใจครับ เดี๋ยวทำใจได้แล้วคงปล่อยครับเพราะไม่สะดวกที่จอดและรถเป็นน้ำมันอย่าเดียวด้วย  :) คงกระบะยี่ปุ่นพอครับพี่หะมู😁 นี่ขับยาวๆขึ้นเชียงใหม่ระบมทั้งตัวเลยโดยเฉพาะใต้ปีกแขน หรือเพราะมาขับตอนตัวเลขสูงขึ้นแล้วโทษรถ😁 ธรรมดาเก๋งกับกระบะก็ต่างกันเรื่องช่วงล่างอยู่แล้วที่ขับไกลจะเหนื่อยหน่อย ถ้าเปลี่ยนอีกทีคงเป็นตู้โฟล์คครับ😊 แชร์ไว้เผื่อคนหาข้อมูลครับ
    สน คลองสี่

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 02:16:54 am »
    เข้าใจเลยครับ ผมเคยขับฟอร์ด แรงเย่อร์ ดับเบิลแคป กรุงเทพ/ภูเก็ตรวดเดียว ยอมรับเลยรถปิ๊กอัพนี่มันนั่งไม่เหมือนรถเก๋งเลย กระด้างมากๆ ซ้ำเข้าโค้งแรงๆ ตอนแรกเล่นเอาตาเหลือกเหมือนกัน ถ้าไม่คิดอะไรมาก คือ เราจำเป็นต้องใช้งานก็ต้องใช้ครับ ผมมีพรรคพวกหลายคนที่รักโฟล์ก แอร์คูลด์ แต่เมื่อต้องทำงานเลี้ยงชีพ เค้าก็ใช้ปิ๊กอัพยุ่นครับ

โอ๊ต

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 11:48:01 am »
    ผมใช้คู่กันครับ B4 & Isuzu D-Max DI 3.0

ความรู้สึกอย่างที่คุณสนบอกนั่นแหละ

B4 นั่งสบาย ขับไม่เหนื่อย เร่งแซงทันใจ ทำเวลาได้ ขับ ๆ ไป รำคาญรถข้างหน้ามันชอบแช่ขวาแต่ดันขับไม่เกินร้อย ทำให้เสียเวลาแตะเบรคบ่อย

กะบะ เร่งแซงไม่ค่อยทันใจ ปวดเมื่อยไปทั้งตัว จะวิ่งเกินร้อยก็ซดน้ำมันเหลือเกิน เลยต้องไปเรื่อย ๆ เผลอ ๆ ขับขวาตลอดเพราะเลนซ้ายถนนไม่ดี โดนเก๋งบีบแตรไล่บ่อย

B4 ขับไปซ่อมไปตามอายุ   ส่วนกะบะนาน ๆ เปลื่ยนน้ำมันเครื่องตามรอบ ไปไหนไม่ค่อยวิตกจริตว่าจะกินข้าวลิงข้างทาง

ก็แค่เล่าฟามในใจให้ฟังอีกหนึ่งเสียง  555

B4+ธรรมดา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 03:19:22 pm »
    เปลี่ยนโช็คดีๆ...แล้วก็ดันรางตามสมัยนิยมครับพี่