• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เสาอกาศเวนโต้อยู่ตรงไหยครับ  (อ่าน 1802 ครั้ง)

sk

• Jr. Member
    • **
    เพิ่งได้มา ติดวิทยุ หาเสาอากาศไม่เจอครับ

Golf 3 Van

• Full Member
    Re: เสาอกาศเวนโต้อยู่ตรงไหยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 10:18:05 am »
    ถ้าเดิมๆจากโรงงาน น่าจะอยู่ที่หลังคา

ถ้าหาไม่เจอ อาจจะโดนถอดออก

เลือกแบบใหม่มาติดเองก็ได้ครับ

เลือกที่ติดได้ตามใจชอบเลย

แล้วเดินสายจากเสามาเข้าวิทยุ

แต่ของผมใช้แบบไร้สายครับ....อิอิ.... ;D ;D ;D ;D ;D

vvn

• บุคคลทั่วไป
    Re: เสาอกาศเวนโต้อยู่ตรงไหยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 12:11:15 pm »
    ใช้ที่เป็นขีดๆ ที่กระจกบานหลังป่าวครับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 01:07:29 pm »
    เสาอากาศของ VENTO  จะอยู่ในกระจกหลัง 3 เส้นบนสุดครับ
    ส่วนปลั๊กที่ต่อเข้ากล่องจะอยุ่ที่เสาเก๋งหลัง  LH ด้านในครับ

sk

• **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 10:31:25 pm »
    ขอบคุณมากครับ

sk

• **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 08:39:49 pm »
    ยังหาไม่เจอ ไม่กล้าแกะ
    แไละไอ้LH นี่มันแปลว่าไร?ครับ ไม่รู้จริงๆ

• Moderator
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 08:43:42 pm »
    ยังหาไม่เจอ ไม่กล้าแกะ
    แไละไอ้LH นี่มันแปลว่าไร?ครับ ไม่รู้จริงๆ

ฝั่งซ้ายมือครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 09:51:49 pm »
    ขอใช้โอกาสเรียนถามคุณนิก เวนโต้94 ลาสิกขาแล้วหรือครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

นักเลงเวนโต้ท่านใดที่มีฝีมือทางถ่ายรูป จะกรุณาถ่ายส่งมาให้ดูกันหน่อยก็จะดีมากเลย ผมเองก็อยากเห็นเหมียนกัลลล คุณ ble ช่างภาพ(คู่ใจ) ก็ขับแวเรี้ยนท์ซะด้วย ไม่งั้นจะวานเธอสงเคราะห์ให้หน่อย

• Moderator
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 10:52:00 pm »
    ตอบคุณหมู

ลาสิกขาเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้กลับมาทำงานที่ กทม ตามปกติ

ต้องขอบคุณคุณหมูสำหรับของขวัญปีใหม่ด้วยนะครับ  ;D