• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รถสมาชิกหรือเปล่า  (อ่าน 1417 ครั้ง)

ชาร์ลี

• Full Member
    รถสมาชิกหรือเปล่า
    « เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 12:33:30 pm »

อ่านข่าว web manager เจอข่าวรถเต่าถูกไฟไหม้ทั้งคัน ข่าวว่ารถไม่ได้ใช้แก๊ส ไฟไหม้ด้านหน้า (ที่เก็บของใช่ไหมครับ) เป็นรถของเพื่อนเราหรือเปล่า เห็นว่าถูกไฟไหม้บริเวณใบหน้าด้วย

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: รถสมาชิกหรือเปล่า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 01:00:38 pm »
    ฮู้....ลูกไฟน่ากลัวมาก

สมาชิกหรือเปล่าน้ออออ ขอให้คนปลอดภัยนะครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 07:47:49 pm »
    ไม่ใช่ของผมแน่นอน เพราะของผมสีเขียวอ่อน  คิดว่าน่าจะเป็นของสมาชิกเครื่องแอร์คูลมากกว่า ประมาณรุ่นปีเจ็ดสิบกว่า เห็นแล้วน่าเสียดายจัง ทำไมเจ้าของละเลยจนเกิดไฟ้ไหม้ได้นะ ถังน้ำมันอยู่ใต้ฝากระโปรงหน้าถ้ามีการรั่วไหลกลิ่นน่าจะเข้าห้องโดยสาร ไม่ทราบเรื่องจากปากเจ้าของไม่อยากวิจารณ์ครับ ต้องถามจากพรรคพวกก่อนเผื่อมีใครบอกได้

โกเล็ก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 10:02:19 pm »
    เสียดายจัง 1600 ซีซี กระจกโค้งพิมพ์นิยม

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 02:12:05 am »
    แค่เป็นภาพข่าวจากหน้าฟ/บ ของข่าวชุมชนฯ ไม่มีข้อมุูลมาก เป็นรถทะเบียนกาญจนบุรี แต่มาเกิดเหตุแถวเพชรบุรี ใกล้โรงเรียนเซ็นโยเซฟ ครับ ดูเหมือนว่าผู้ขับเป็นสุภาพสตรีครับ

โกเล็ก

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 07:06:16 am »
     เห็นรูปยังเสียดายเลย เดิมๆ ฝากระโปรงหน้านูน โกยังชอบเลยรุ่นนี้