• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รำพึง รำพันตอนปลายปี  (อ่าน 4082 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    รำพึง รำพันตอนปลายปี
    « เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 01:51:57 am »
    และแล้วก็ผ่านมาจวนจะสิ้นปีอีกแล้ว พักนี้บอร์ดก็รู้สึกจะเงียบเหงา อาจจะเนื่องจากเพื่อนๆ สมาชิกหลายๆ ท่านมีภาระกิจที่ต้องสะสางก่อนเริ่มปีใหม่ หรืออาจจะถือโอกาสหลบไปพักผ่อนกับคนที่รักหรือครอบครัว หรือถือโอกาสไปหาความสงบแบบคุณนิก เวนโต้94 (อนุโมทนานะครับ) บางทีผมก็สงสัยเหมือนกันว่าน่ากลัวเราคงจะว่างจัดกว่าชาวบ้านเค้ามั๊ง นั่งเปิดดูวันละสามเวลา หวังว่าจะมีกระทู้ใหม่ๆ บางวันมีท่านสมาชิกเก่าๆ ที่แวะเข้ามาเช็คชื่อเช่นโกเล็ก, คุณ dorn (ชื่อใหม่คุณ praradont4). คุณไวท์พัทสาท เป็นต้น หรือท่านที่"เผอิญผ่านมา" เช่นคุณช่างเณร ก็จะรู้สึกดีใจว่าท่านเก่าๆ ก็ยังไม่ทิ้งบอร์ดไปซะทีเดียว อย่างน้อยประสบการณ์ของท่านก็ยังมีข้อแนะนำที่มีประโยชน์กับเพื่อนใหม่ๆ อีกหลายท่าน

วันนี้ลองกลับไปดูหน้าแรกๆ ดูเหมือนว่าตอนที่ย้ายบ้านมาเป็น vwthai.santeesuk.com ปัจจุบันนี่เริ่มกันตอนประมาณเดือนเมษายน ๒๕๑๒ ไม่น่าเชื่อนะครับ  แต่ผมพยายามหาว่าคุณอนุรัตน์เคยบอกไว้ก่อนเปลี่ยนบ้านว่า vwthai เริ่มกันตอนไหนก็ยังหาไม่เจอเลย ใครจำได้วานบอกด้วยครับ ขอบคุณ

พรุ่งนี้ก็เข้าสู่เทศกาลฉลองของคริสมาสแล้ว ผมขอถือโอกาส ขอกล่าว Merry Christmas กับเพื่อนๆ ที่เป็นคริสต์ศาสนิกชนเลยนะครับ และขอสวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๘ กับเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้ด้วยเลยทีเดียว หวังว่าทุกท่านคงมีสุขภาพที่ดี และใช้รถโฟล์กของเราอย่างมีความสุขนะครับ

โกเล็ก

• Full Member
    Re: รำพึง รำพันตอนปลายปี
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 04:32:25 am »
    เช่นกันครับ คุณ หะมู พรใดที่ประเสริฐจงดลบรรดาลให้คุณและครอบครัวประสพแต่ความสุขความเจริญ ตลอดปี และตลอดไป สุดท้าย รถโฟส์คเป็นรถที่ผมรักที่สุด ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:26:47 am »
    ครับ สวัสดีทุกๆท่าน

สวัสดี จขกท พี่หะมู ผมก็เช่นเดียวกับพี่ครับ มีเวลาเปิดเข้ามาเรื่อยๆ กับเครื่องบนโต๊ะบ้าง เครื่องที่เป็นสัมพเวสีบ้าง

ช่วงหยุดยาวหลายท่านคงเตรียมเดินทางตามโครงการที่วางไว้ ก็ขอให้เตรียมความพร้อมให้เสร็จสรรพทั้งยานพาหนะและคน ระหว่างเดินทางก็ให้มีสติเสมอว่า ทำอะไรและก็ระแวดระวังทั้งซ้ายขวาหน้าหลังบนล่าง ขอให้การเดินทางรอดปลอดภัยถึงที่หมาย ไป กลับโดยสวัสดิภาพนะครับ สาธุ

ทนายรูปหล่อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 01:29:25 pm »
    ได้ของขวัญปี่ใหม่แล้ว ถูกใจมากๆครับ ขอบคุณพี่หะมูมากนะครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:56:00 pm »
    ได้ของขวัญปี่ใหม่แล้ว ถูกใจมากๆครับ ขอบคุณพี่หะมูมากนะครับ
    เช่นกันครับ ขอบคุณพี่หะมูครับ

kitti

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:16:21 am »
    สวัสดี เพือ่น สมาชิก ทุกท่าน ครับ
    แวเรี้ยน ดำ ขอนแก่น ครับ

โกเล็ก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 05:23:38 am »

ขอบคุณมากๆครับ

สน คลองสี่

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 10:48:37 am »
    สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับพี่หมู และพี่น้องชาวโฟล์คนะครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆ ร่ำรวยเงินทองและมิตรภาพครับ :)
    สน คลองสี่

หะมู

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:25:31 pm »
    สวัสดีปีใหม่คุณ kitti ครับ ดีใจที่ทราบว่ายังขับขี่เจ้าแวเรี้ยนท์ดำอยู่ครับ หมั่นเข้ามาออกเสียงมั่งนะครับ ไม่ทราบว่าป่านนี้ชาวแวเรี้ยนท์เป็นไงกันมั่ง จำนวนที่มีอยู่ก็ไม่อยากให้ลดไปครับ ฮิ ฮิ

praradornt4

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 02:36:18 pm »
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่าน ขอให้สุขภาพ แข็งๆ มีแรงเยอะๆ นะครับ

คนเล่นคลื่น

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 02:50:21 pm »
    สวัสดีครับพี่น้องและเพื่อนสมาชิกทุกท่านตรับในวาระดิถี๋ขึ้นปีไหม่นี้ สุข  สดชื่น  สมหวังทุกท่านครับ  คิดสิ่งใดสมหวังทุกประการครับ 

JOEY_BARON

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 11:35:58 pm »
    vwthai.hypermart.net ...................เริ่มก่อตั้งครั้งแรกเมื่อวันที่ 19 เมษายน 2541.....นับจนถึงวันนี้ก็มีอายุ 16 ปี 8 เดือน แล้วครับ........พี่หะมู!!! :)

หะมู

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 03:41:54 am »
    ขอบคุณข้อมูลครับคุณ Joey_Baron

โกเล็ก

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 04:56:37 am »
    คุณ หะมู ไปชมหลานชายคนใหม่แล้วหรือยังที่ดอนเมือง ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หะมู

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 07:58:42 pm »
    ไปแถวนั้นหลายหนแล้วครับโก แต่ยังไม่เห็นตัวเล็กครับ เข้าใจว่ามาตรการลงทัณฑ์ยังเข้มอยู่ เห็นแต่ในรูปที่"ตัวการ"เค้าอวดมา ได้ข่าวว่าชื่อว่าน้อง"เอาดิ" (Audi) ฮิ ฮิ ไม่รู้รุ่นไหน  เดี๋ยวนี้ตัวการของเรากลายเป็นเท่าชิ้วไปแล้ว ต้องทำกับข้าวเองและต้องดีลิเวอร์รี่ไปส่งด้วยทุกวัน หึ หึ โส นะ หน้า หึ หึ