• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เรือนไมล์ t4 vr6 เสียครับ  (อ่าน 1574 ครั้ง)

เอส ทีสี่

• บุคคลทั่วไป
    เรือนไมล์ t4 vr6 เสียครับ
    « เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 02:29:51 pm »
    อยากทราบว่าเรือนไมล์ซ่อมได้ที่ไหนครับ ใครพอทราบร้านหรือเบอร์โทรมั่งครับ ส่งซ่อมได้ไหมพอดีอยู่สงขลาครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: เรือนไมล์ t4 vr6 เสียครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 04:46:54 pm »
    ลองโทรสอบถามที่
    - ท๊อปออโต้เซอร์วิส ๐๘๑-๗๓๕ ๒๔๗๑ เป็นอู่ซ่อมโฟล์ก เห็นเค้าโฆษณาว่าแก้ไขเรือนไมล์ของพัทสาทอยู่ครับ
    - วินัยเซอร์วิส ๐๘๙-๒๔๖ ๒๘๒๒

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 09:55:06 am »
    อาการเป็นอย่างไรครับ

ลองโทร.คุยตามพี่หมูแนะนำก่อน

ผมมีอีกช่าง อยู่แถวทางด่วนแจ้งวัฒนะ เคยใช้บริการตอนใช้น้องแดง T3
    โทร.089 4226 300

เอส ทีสี่

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 04:45:11 pm »
    อาการคือเข็มทั้งหมดไม่กระดิกเลยครับ ทุกเข็ม ขอบคุณครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 01:16:39 am »
    ถามน้องฟ้า VR6 ผมไม่ทราบว่า T3 หน้าปัทม์เป็นดิจิตอลหรือเปล่า เลยไม่ทราบว่าจ้าวใต้ทางด่วนจะทำได้ไม๊ครับ (จ้าวนี้เค้าก็แปลกนะ มีแต่ป้ายผ้าเขียนแขวนไว้)

ยังไงรบกวนคุณ เอส ทีสี่ ถ้าได้ผลอย่างไรกรุณากลับมาแจ้งด้วยก็ดีครับ จะได้เป็นข้อมูลให้ท่านอื่นๆ ด้วย ขอบคุณครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 11:34:16 am »
    ถามน้องฟ้า VR6 ผมไม่ทราบว่า T3 หน้าปัทม์เป็นดิจิตอลหรือเปล่า

เป็นหลอดธรรมด้า ธรรมดาครับ

tui5304

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 04:35:48 pm »
    แต่ละท่านที่ได้แก้ แต่ละปัญหาเรื่องปัญหาเรื่องเรือนไมล์ช่วยแชร์ด้วยนะครับผมเรือนไมล์ T4 2.5 gl สายเป็นสลิง(อาการคือเปิดไฟหน้า แล้วเกจ์ความร้อนตก(เข็มตก)ได้ลองแก้ตามคำแนะนำใน web มา 3 ปี แล้วไม่หายครับ(ขอคำแนะนำด้วย)
    ขอบคุณครับ

praradornt4

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 11:09:54 am »
    เรือนไมล์..
    ....เข็มน้ำมันตก...แผงบอดท์ส่วนที่ควบคุมระบบน้ำมันไฟเดินไม่สดวก...จุดไหนละ...เมื่อถอดแผงออกมาแล้ว
    เอาด้านล่างเข้าหาตัว... จุดเชื่อมจะอยู่ทางขวาด้านบน...มีรูสี่เหลี่ยมที่แผ่นปรินซ์....บัดกี่ขา...ต้วสี่ดำๆ...และชุดรอบๆใหม่....ก็จะแก้ปัญหาได้....ขอบคุณสมาชิกt2sที่ได้บอกมาครับ
    ....เข็มไมล์....กะดิกไปกะดิกมา....หรือเงียบไปเลย....เปลี่ยนปลั๊กสายที่อยู่ที่เครื่อง....ของเวนโตก็ใช้ได้...ส่วนใหญ่ขาหมุนหัก...มือสองไม่กี่ร้อย.....แต่ต้องถอดเป็น...ลองดูครับ