• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Golf3 เกียร์ธรรมดาเข้าเกียร์ถอดดัง  (อ่าน 1130 ครั้ง)

natthaho

• Newbie
    • *
    Golf3 เกียร์ธรรมดาเข้าเกียร์ถอดดัง
    « เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 09:28:45 am »
    Golf3 เกียร์ธรรมดา เข้าเกียร์ถอดแล้วตังแก๊ะๆ ที่เกียร์ หลังจกเข้าได้ใช้งานได้ปกติ เกิดจากอะไรครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: Golf3 เกียร์ธรรมดาเข้าเกียร์ถอดดัง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:02:42 pm »
    เสาร์ที่ ๖ ธ.ค. นี้ ตอนค่ำๆ ถ้าว่างขับรถไปลานจอดรถ ชั้น ๒ เทสโก้ โลตัส สาขาแคลาย เลยครับ เอาไปลองเข้าเกียร์ให้พวกเราฟังกันจะๆ เลยครับ มีทีมช่างโฟล์กที่จะให้คำปรึกษาฟรีครับ

natthaho

• Newbie
    • *
    Re: Golf3 เกียร์ธรรมดาเข้าเกียร์ถอดดัง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 09:42:42 pm »
    เสียดายจังเลยผมออกต่างจังหวัด :'(

มีรวมตัวทำไรครับ    โลตัสใช้แถวแถวตรงข้ามโรงพยาบาลใช้ไหมครับ

วีระ

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 04:49:24 pm »
    ฟังเสียงด้วยตัวหนังสือ  มันยากที่จะแม่นครับ
    ควรต้องฟังเสียงจริงใกล้ๆ นานๆ จึงจะพอสรุปได้
    ถ้าสงสัยเร่งด่วน ลองแวะอู่ใกล้บ้านดูก่อนครับ ให้ช่างฟัง

งานมีทติ้ง แค่ชุมนุมชาวโฟล์คที่ชอบรถยี่ห้อเดียวกัน ได้มาเจอะเจอกัน เท่านั้น..

seat99

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 07:06:38 pm »
    ของผมก็ดังเหมือนกัน  แต่ไม่บ่อยนะ  นาน ๆๆๆๆๆ ดังทีนึง    สงสัยต้องไปงานซะแล้วๆๆๆๆๆๆ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 12:16:44 am »
    ขออนุญาตเสริมที่คุณวีระ แนะนำอีกนิดนึงว่า เป็นการพบปะกันของชาวบอร์ดโฟล์ก-ไทย เนื่องจากมีการโพสกันแต่ในบอร์ด นานๆ ที ก็เลยนัดมาสุมหัวรวมตัวกันให้เห็นหน้าเห็นตาว่าใครหล่อกว่ากันครับ ส่วนมากเป็นนักเลงรถโฟล์กเครื่องรุ่นใหม่ระบายความร้อนด้วยน้ำนะครับ พวกรุ่นกอล์ฟ เวนโต้ พัทสาท ตู้คาราเวล และรถในเครือเช่น เซียท ออดี้ ก็ยินดีครับ (ที่ต้องเสริมก่อนเพราะเดี๋ยวเพื่อนๆ ที่เล่นโฟล์กรุ่นเก่า ระบายลมอาจเข้าใจผิด แต่พวกเราก็ยินดีต้อนรับนะครับมาคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ)