• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงก๊อกเวลาขึ้นลูกระนาด เป็นอะไรมากไหม  (อ่าน 1368 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    รถบีสี่ มีเสียง "ก๊อก" หรือ "กึ๊ก" เวลารถขึ้น-ลง ลูกระนาด รู้สึกมาถึงพวงมาลัย เป็นตอนวิ่งช้าๆ วิ่งเร็วไม่เป็น
    และอีกอย่างเวลาเลี่ยวซ้ายเยอะๆ แบบกลับรถ ตอนคืนพวงมาลัย จะมีเสียงครืดๆ ทางล้อซ้าย (ไม่ใช่ล้อใหญ่แน่เราะผมใส่แค่ 14 นิ้วมาตลอดและไม่เคยเป็นมาก่อน) สองอาการนี้เป็นอะไรมากไหมครับ และยังใช้งานต่อได้ไหม ช่วงนี้ (ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์) มีเรื่องต้องใช้รถติดๆ กัน ไปต่างจังหวัดด้วย กังวลครับ วันนี้ไม่กล้าขับเกิน 80 เลย

ขอบพระคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

Naykatua

• Jr. Member
    • **
    Re: เสียงก๊อกเวลาขึ้นลูกระนาด เป็นอะไรมากไหม
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 01:44:46 pm »
    ลูกหมากน่าจะหลวมนะครับ รีบไปเช็คดีกว่าเพราะถ้าหลุดขึ้นมา เสียตังกระจายแน่ๆ

neovictory

• Newbie
    • *
    Re: เสียงก๊อกเวลาขึ้นลูกระนาด เป็นอะไรมากไหม
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 12:01:00 am »
    เป็นสัญญาณเตือนว่า รีบเก็บเงินทำช่วงล่างได้แล้วครับ

จะมีเสียงเวลา ขึ้นลูกระนาด หรือ ลงถนน

ของผม ทนใช้ไปสักพัก ล้อสั่นครับ เปลี่ยนแล้วหายเป็นปลิดทิ้ง

กล้วย

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 04:51:42 pm »
    สอบถามนิดนึงครับ โช๊คอัพหลัง passat b4 ถ้าผมใช้ bilstein แบบมาตรฐาน
    ไม่โหลดไม่แต่งมันชื่อรุ่นอะไรครับ ผู้รู้ช่วยทีคับขอบคุณครับ :'(